Monday, April 08, 2013

PARTY ILIKUWA HIVIIII

i
Wema n Kajala
Mrs Aunt Ezekiel Sunday n Kajala
l
nilishe nikulishe hii ndiyo ishara ya upendo
I
Ivon n Shekha

petit man wakuwacheeee n Kajala

  party ya kajala ilivyokuwa akikaribishwa uraiani

All the best Kajala .

108 comments:

  1. nampenda kajala she s sweet. eti wadauz kajala na petit bado wapenz?

    ReplyDelete
    Replies
    1. freedom of speech tunakomaje habari zoooote za mujini nje nje wenye Narcissit disorder wamejulikana walifumaniwa gesti twende taratibu wadau freedom tuichunge tusiiharibu tutakosa pa kutolea mastress yetu hihihi

      Delete
    2. umesema la maana Anony April 9, 2013 at 12:55 AM. isijekuwa habari za zeutamu tukakosa uhondo! jamani mwendo uwe wa taratibu kwikwikwiiii

      Delete
  2. Mama mzungu anasumbuliwa na ugonjwa huu pole na kuumwa maumivu yakizidi muone dakitari
    Narcissistic personality disorder symptoms may include:

    -Believing that you're better than others
    -Fantasizing about power, success and attractiveness
    -Exaggerating your achievements or talents
    -Expecting constant praise and admiration
    -Believing that you're special and acting accordingly
    -Failing to recognize other people's emotions and feelings
    -Expecting others to go along with your ideas and plans
    -Taking advantage of others
    -Expressing disdain for those you feel are inferior
    -Being jealous of others
    -Believing that others are jealous of you
    -Trouble keeping healthy relationships
    -Setting unrealistic goals
    -Being easily hurt and rejected
    -Having a fragile self-esteem
    -Appearing as tough-minded or unemotional

    ReplyDelete
    Replies
    1. wewe unasumbuliwa na kuvuja utoko, kuma beseni weeee

      Delete
    2. Mdau wewe ni daktari wa psychology? Maana umemuelezea accordingly. Nimekupenda

      Delete
    3. Ability to maintain a relationship.Mange seriously needs help

      Delete
    4. having a fragile self-esteem uwiiii mdau wewe utakua ni doctor uliyosema ndio anasumbuka nayo yule bibi Narcissit disorder mhh kaazi kweli kweli fantasize life hayo mapicha mbona mume na watoto wameshachoka na kupozi wanawekwa geukieni kule jifanyeni mnakula kumbe ugonjwa mhh

      Delete
    5. Sintah wewe ni msomi na blog yako inawasomi kama huyu dakitari alieleza ugonjwa wa Mrs. Pink a.k.a Mrs Gay dakitari asante kwa uchambuzi wako tumekuelewa tupatie na matibabu yake

      Delete
    6. ugonjwa huu unaitwaje kwa kiswahili? msaada wandungu

      Delete
    7. blog inogile huko kwa jirani Marichui alipewa nguo ya bure na Mange anavyotoka povu la mdomo kama nimuitie ambulance mwee marichui take a chill pill utakufa na presha mpango wa joto hasira utazeeka na wewe bado mtoto mdogo by the way uachege kuvaa miguo myeusi kama mfiwa jua litakuunguza maniner zako kwii kwii kwiii rahaje humu

      Delete
    8. mhhh blog ya Tina ina mambo mmeuchokoa ugonjwa mpaka mmeujua

      Delete
    9. jamani hiii blog ina rahaaa jamani kwwwiiikkkkiiiww jamani tina angalia usifungiwe wanguu mimi utaniathirriii maana na wipe out stresss za office jamani

      Delete
  3. HILO PUNGA HAPO JUU NIKILIONAGA, NAONAGA SIKU YANGU YOTE ITAKUWA NI NUKSI, MNAYAFAGILIA YA NINI MAJITU KUTWA KUPUMULIWA VICHOGO??? MTCHEWWWWW, NA HUYO AUNT HAPA MJINI ANAFABYA NINI, BADALA YA KWENDA KUMNYONYESHA MTOTO WA WATU DUBAI HUKO?? mnachefuaje?? na we kishanshuda wa humu ndani mke wa mwalubadu hukualikwa??? wanakuonaje nuksi??

    ReplyDelete
  4. KAJALA KAPENDEZA UTADHANI HAKUWA JELANMUDA HUO MAANA KANENEPA NA KUNAWIRI HASWA,KWAKIFUPI KAIVA HUYOO,HIVI JAMANI NAULIZA TUU WADAU NAJUA KUNA WATAKAO TOA MITUSIKAMA KAWA WENYE MIDOMO KAMA SHIMO LACHOO,HUYO PETIT MAANA NA KAJALA HAWAENDANI KABISA KANANIUDHI HAKOKAKAKA UTADHANI KATOTO MWILI ILA SURA MTUMZIMA ALAFU KANAONEKANA KANAMGANDAJEE KAJALA SASA KUTWA KAKO TU,KICHEFUCHEFU,HAWAENDANI KABISAA,NAHILOLISHOGAA BIHILALI SIJUI MAANA HATA JINA SIJUI VIZURI NDIO NINI KUMLISHA MWENZIE KEKI NAKUJIBONGOLESHA NA VIDOLE JUU MPYUUUU LINABOA MIDOLE YENYEWE MICHAFU BORAKUTUMIA UMA AU TOOTHSTICK,MIKONO WATU WANAIMINI VP HAPO KILAMTU MWENZIE KATUMIA UMA MSIUUUUUUU KERAA KWELI

    ReplyDelete
  5. Ugonjwa wa kaswende ni ugonjwa wa zinaa unaosababishwa na bakteria aina ya Treponema pallidum. Ugonjwa wa huu ni kati ya magonjwa ya zinaa yanayoongoza kwa kusababisha madhara mengi.


    Maambukizi ya kaswende wakati wa ujauzito huleta madhara mengi sana kama kujifungua kiumbe ambacho kimeshakufa, mtoto kuathirika na ugonjwa huu wakati wa kuzaliwa, mtoto kupata matatizo wakati wa ukuaji wake, degedege na kuongezeka kwa vifo vya watoto wachanga nchini.


    Ugonjwa wa kaswende huathiri zaidi ya mimba millioni moja duniani kote kila mwaka na huchangia theluthi mbili ya vifo vya watoto wale wanaozaliwa tayari wameshakufa katika nchi za maeneo ya jangwa la sahara. Asilimia 30 ya mimba zinazoathiriwa na kaswende huishia watoto kufariki wakati wa kuzaliwa. Asilimia nyengine 30 ya mimba zinazoathiriwa na kaswende husababisha watoto kuzaliwa na ugonjwa huu wa kaswende, kupata matatizo ya ukuaji wao, degedege na kuongeza vifo vya watoto kwa asilimia 50.

    ReplyDelete
  6. Taasisi ya kudhibiti Ugonjwa wa Ukimwi Tanzania (Tanzania National AIDS Control Programme) au NACP imesema maambukizi yote ya kaswende wakati wa ujauzito Tanzania bara kati ya mwaka 2003 hadi 2004 ni asilimia 6.7, kutoka asilimia 0.4 kwa mkoa wa Kilimanjaro hadi asilimia 32 kwa mkoa wa Tabora katika ripoti yake ya utafiti uliofanywa chini ya Wizara ya afya na ustawi wa jamii. Maambukizi yalionekana yako juu zaidi kwa wanawake walio na umri wa miaka 35 na zaidi (7%) na kiwango cha maambukizi kuwa chini zaidi kwa wanawake walio na umri kati ya miaka 15 – 24 (6.5%).

    Ugonjwa wa ukimwi na kaswende mara nyingi huambatana pamoja. Ugonjwa wa kaswende huongeza uwezekano wa mtu kupata ugonjwa wa ukimwi.

    ReplyDelete
  7. Dalili na Viashiria vya ugonjwa wa kaswende

    Dalili na viashiria vya ugonjwa wa kaswende hutegemea na aina ya ugonjwa wa kaswende wenyewe. Kuna aina tano za ugonjwa wa kaswende ambazo ni;

    •Ugonjwa wa kaswende wa awali (Primary syphilis)
    •Ugonjwa wa kaswende wa pili (Secondary syphillis)
    •Kaswende iliyojificha (Latent syphilis)
    •Kaswende ya baadae (Tertiary syphilis)
    •Kaswende ya kurithi (Congenital syphilis

    ReplyDelete
  8. Kaswende ya baadae (Tertiary syphilis)

    Asilimia 30 ya wagonjwa wa kaswende ambao hawakupata tiba hapo awali huingia kwenye kundi hili na hutokea miaka 15 – 30 baada ya maambukizi ya kaswende hapo awali. Aina hii inaweza kuathiri viungo kama macho, ubongo, mishipa ya fahamu (Neurosyphilis), jointi au viunganishi vya mifupa, uti wa mgongo, moyo, mishipa ya damu na hivyo kusababisha madhara makubwa kama;

    •Upofu
    •Magonjwa ya moyo – Aortic dissection type B, syphilitic aortitis
    •Magonjwa ya akili
    •Magonjwa ya mishipa ya fahamu
    •Mtu kuwa kiziwi
    •Kupungukiwa na kumbukumbu (

    ReplyDelete
  9. Msukule wa MiamiApril 8, 2013 at 8:26 AM

    pongezi kwa Kajala kushinda kesi, big up kwa Wema upendo wake mfano wa kuigwa wanawake tupendane na kusaidiana penye shida tusichekane
    back kwenye ukweli natiririka kidogo Kajala fadhila imeshafanyika umeshamkuru Wema fata yako bidada Wema mtafutane siku moja moja tena isiwe ndio unamganda nyuma kama behewa la treni ya mwanza mtagombana sasa hivi wanawake keshakusaidia mpe space afanye kazi zake na wewe kafanye kazi zako hapo mtapendana milele

    ReplyDelete
    Replies
    1. umeona ee wameshaanza kuvaa sare sare mauwa haya wee walikuwepo wenzenu wanajiita my sister from other mother wamegombana hata hujambo hawapeani

      Delete
  10. Dalili kwa mtoto mkubwa


    •Kuathirika meno (Hutchinson teeth)
    •Maumivu ya mifupa
    •Upofu
    •Kupungua uwezo wa kusikia au mtoto kuwa kiziwi
    •Ukungu kwenye mboni za macho (Clouding of cornea)
    •Vidonda rangi ya kijivu kwenye sehemu ya haja kubwa na kwenye tupu ya mwanamke (vagina)
    •Ngozi kuwa na mabaka meusi kwenye mdomo, sehemu za siri na sehemu za haja kubwa
    •Maumivu kwenye mikono na miguu
    •Kuvimba jointi za mifupa

    ReplyDelete
  11. b. Vipimo vya damu

    Vipimo hivi vinahusisha utambuzi wa chechembe za antibodies dhidhi ya bakteria Treponema pallidum. Majibu yanaweza kuwa false positive (Wale ambao vipimo vimeonyesha wana kaswende lakini hawana ugonjwa huu,hii hutokea kwa wale ambao waliugua kaswende awali na hali hii inaweza kuwepo hadi miezi mitatu baada ya kupona ugonjwa huu au wale wenye ugonjwa wa kifua kikuu, malaria, wajawazito, measles, endocarditis, connective tissue disease nk.) au false negative (Wale ambao wameathirika na kaswende lakini vipimo vinaonyesha hawana kaswende). Mara nyingi ni vigumu sana kuthibitisha uwepo wa ugonjwa huu, hivyo vipimo hurudiwa ili kupata uthibitisho.

    •RPR (Rapid plasma reagin) test
    •VDRL (Veneral Disease Research Laboratory)
    •The microhemagglutination assay [MHA-TP] Hufanywa kuthibitisha ugonjwa wa kaswende

    •Fluorescent-treponemal-antibody absorption [FTA-ABS, enzyme-linked immunosorbent assay ELISA]) Hufanywa kuthibitisha ugonjwa wa kaswende

    •PCR (Polymerase Chain Reaction) – Kipimo cha kuangalia vina saba (DNA) vya Treponema pallidum.

    •Complete Blood Count - Kipimo cha kuangalia wingi wa damu na aina tofauti za chembechembe za damu

    ReplyDelete
    Replies
    1. hivi wewe c ukafungue zahanati yako utoe huo ushaur wako,umeona hapa ndo umepatia ku2wekea, hv 2lisomaga olevel,na vipepersh kibao 2napewa mahospitalin.2acheee 2najuaaaaaa.

      Delete
    2. Hahaha limenikerajeee kashupaa hasa

      Delete
    3. huyu ni mange mwenyewe kaamua kuchafua ukisoma post illiyopita Breaking News ameweka dalili za ugonjwa wa Narcissit disorder amekasirika kaamua kuleta mapost yake ya kisonono unalo bidada umelikoroga mwenyewe unalinywaje kimya kimya sinta alikuheshimu akatufokea wote tusikuseme wewe ukajiona jemedari haya kiko wapi shoger kama nakuona vile unavyopasuka kila ukidumbukia humu yanakupata ya uso hurumaaaa

      Delete
  12. wewe mbona sikuoni?

    ReplyDelete
  13. Who is petit man? Samahani namuona sana.

    ReplyDelete
  14. Huyu kajala kamshika Aunt ezekiel ziwa Halaf wanalishana keki mdomoni hehehehee. Usagaji.com

    ReplyDelete
    Replies
    1. NI KWELI KASHIKA ZIWA LA MWENZIE, MAMBO YA JELA HAYO..MJINI KAENI MKAO WA....

      Delete
  15. Kati ya magonjwa yanayoathiri watu wengi sana duniani ni magonjwa ya zinaa. Haya ni magonjwa yanayoambukizwa kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mwingine kupitia vitendo vya ngono. Vitendo hivi vya ngono vinaweza kuwa kujamiana, kupiga denda (kissing), vitendo vya ngono kwa kutumia mdomo (oral genital sex), kujamiana kupitia njia ya haja kubwa (anal sex) iwe kwa mwanamume na mwanamke au kati ya wanaume wenyewe na hata wale wanaotumia vifaa vya kufanyia ngono (vibrators). Magonjwa ya zinaa huathiri sana watu walio katika umri wa miaka 15 – 24 lakini hata kwa watu wengine ambao wana umri chini au zaidi ya huu niliotaja pia yanaonekana kwa wingi.

    Kuna magonjwa ya zinaa zaidi ya ishirini yanayotambulika duniani, baadhi ya magonjwa ya zinaa ni;


    •Kisonono (Gonorrhoea – “Gono” kama wengi wanavyopenda kuita kwa kifupi).

    •Chlamydia

    •Kaswende (Syphillis)

    •Human papilloma virus (HPV)

    •HIV/AIDS (Ukimwi/Upungufu wa kinga mwilini)

    •Hepatitis B, C, A

    •Herpes virus

    •Trichomoniasis

    •Bacteria Vaginosis

    •Pubic lice (chawa kwenye nywele za kinena)
    •Chancroid
    Magonjwa mengi ya zinaa yanatibika lakini kuna baadhi ambayo hayana tiba ya uhakika kama HPV, Hepatitis B na C, na HIV. Mengine yameanza kuwa sugu kutokana na matumizi ya dawa za antibiotics bila mpangilio, magonjwa hayo ni kama gono (gonorrhoea) na nk.

    Visababishi vya magonjwa ya zinaa


    •Vitendo vya ngono kama nilivyoeleza hapo awali

    •Kuanza vitendo vya ngono mapema au wakati wa umri mdogo

    •Kuwa na wapenzi wengi

    •Kufanya mapenzi ambao sio salama

    •Maambukizi kupitia michibuko au sehemu zilizokatika kwenye ngozi kwa kugusana na majimaji ya aina yoyote yanayotoka kwa mtu mwenye ugonjwa wa zinaa kama damu, shahawa nk. Hii inaweza kutokea bila mtu kujua kwani mara nyingi dalili za magonjwa ya zinaa zinakuwa hazionekani kwa wanawake na hata baadhi ya wanaume.

    Watu wengi huhisi kitendo cha kula denda (kissing) ni salama lakini si kama wanavyofikiria kwani baadhi ya magonjwa kama kaswende, herpes nk, yanaweza kuambukizwa kupitia njia hii. Kondomu husaidia kupunguza maambukizi ya magonjwa ya zinaa kama gono, Chlamydia lakini sio kinga muafaka dhidhi ya magonjwa ya zinaa kama kaswende, genital herpes, genital warts, na magonjwa ya upungufu wa kinga mwilini (AIDS).

    ReplyDelete
  16. Kisonono (gonorrhea) ni nini?
    Kisonono ni ugonjwa kati ya magonjwa ya zinaa unaosababishwa na bakteria aina ya Neisseria gonorrhoeae, bakteria ambao hukuwa na kuzaliana kwa haraka katika sehemu zenye unyevunyevu na joto mwilini kama kwenye shingo ya kizazi kwa wanawake (cervix), mirija ya kupitisha mkojo au shahawa (urethra), mdomoni na kwenye puru. Maambukizi mengi kwa wanawake hutokea kwenye shingo ya kizazi (cervix). Asilimia 75 ya ugonjwa wa gono hutokea kwa watu wenye umri wa miaka 15 – 29, wanawake walio katika umri wa miaka 15 -19 na wanaume walio katika umri wa miaka 20 – 24 wako kwenye hatari zaidi ya kupata ugonjwa huu.

    Ugonjwa huu huambukizwa vipi?
    Ugonjwa huu huambukizwa kupitia vitendo vya ngono kupitia uke, njia ya haja kubwa (anus), kupitia mdomoni (oral sex). Ugonjwa unaweza kujitokeza kwenye sehemu za kujamiana, kwenye mdomo na kwenye puru (rectum). Ugonjwa wa gono huonekana sana kwa vijana, watu wenye maisha duni kiuchumi, watu wanaoishi mijini, watu weusi na watumiaji madawa ya kulevya.

    ReplyDelete
  17. Dalili za ugonjwa wa kisonono
    Dalili za ugonjwa wa kisonono huanza kujitokeza kuanzia siku ya 2 hadi ya 7 baada ya mtu kupata maambukizi na huweza kuchelewa kwa wanawake. Dalili ni kama zifuatazo;

    Kwa wanaume:


    •Kuhisi kama kichomi wakati wa kukojoa (burning sensation)

    •Kutokwa na majimaji ya njano au meupe au ya kijani kutoka kwenye uume yanayoambatana na maumivu makali sana

    •Wakati mwengine maumivu au kuvimba kwa korodani (swollen testicles)

    •Maambukizi yakiwa kwenye puru (rectum) huambatana na maumivu wakati wa kujisaidia haja kubwa, kuwashwa sehemu za haja kubwa, na hata haja kubwa inaweza kutoka ikiambatana na damu, hii inatokea kwa wanaume na wanawake.

    Kwa wanawake:


    •Dalili kwa wanawake huwa si nyingi lakini wanawake wengi hawaonyeshi dalili zozote

    •Maumivu au kuhisi kama kichomi wakati wa kukojoa

    •Kuongezeka kwa kutoka majimaji kutoka kwenye tupu ya mwanamke ambayo ni ya njano au yamechanganyika na damu

    •Kutokwa na damu kupitia tupu ya mwanamke kabla ya hedhi kufika.

    •Kutokwa na damu baada ya kujamiana au baada ya tendo la ndoa

    •Kichefuchefu

    •Homa (fever)

    •Kutapika

    ReplyDelete
  18. Madhara ya ugonjwa wa kisonono


    •Kutoweza kuzaa kwa mwanamke (tasa) au kutoweza kutungisha mimba kwa mwanamume (infertility)

    •Huweza kuathiri moyo (heart valves), ubongo,ngozi nk ambayo ni hatari sana kwa mtu yoyote.

    •Madhara kwenye sehemu za maungio au jointi (joint inflammation)

    •Kwa wanawake wale ambao hawajatibiwa wanaweza kupata ugonjwa wa PID (Pelvic Inflammatory Disease) ambao huongeza asilimia ya mwanamke kuwa tasa.

    •Wale wanawake ambao ni wajawazito na wameambukizwa gono wako kwenye hatari ya mimba kutoka au kuzaa mapema kabla mimba haijatimiza umri wake (preterm labor).

    •Kwa wale wanaoambukizwa gono kipindi cha kukaribia kujifungua, wanaweza kuwaambukiza watoto wao na hivyo watoto kupata ugonjwa wa uti wa mgongo (meningitis), kuwa kipofu (blindness), homa ya mapafu (pneumonia) na ugonjwa wa mifupa (septic arthritis

    ReplyDelete
  19. Kinga ya kisonono


    •Kutumia kondomu wakati wa kujamiana

    •Kuwa na mpenzi mmoja mwaminifu

    •Kuacha vitendo vya ngono kama matumizi ya vifaa vya ngono hasa kwa wanawake mfano vibrators nk.

    •Kwa wanawake wajawazito – Hakikisha unahudhuria kliniki mapema ili upate kuchunguzwa na kupatiwa tiba muafaka kama utagundulika na ugonjwa wa gono au ugonjwa mwengine wowote.

    •Wanawake wajawazito wanashauriwa kujifungulia hospitali ili kama mtoto ameathirika na gono apate matibabu ya haraka baada ya kuzaliwa kuepusha kuwa kipofu.

    •Epuka kufanya ngono na mtu aliyeambukizwa gono.

    “Kumbuka ya kwamba hakuna kitu kama ngono salama kwani huwezi kujua kama wewe au mwenzako wakati wa kujamiana ameathirika au la, au una michibuko au umekatika kwenye ngozi au la kwani michibuko mengine inaweza isionekane au kugundulika kwa urahisi. Njia pekee na nzuri ni kuacha au kujikinga na vitendo vya ngono”. Mtu aliyepata gono awali anaweza kupata tena.

    Usikose mwendelezo wa makala hii.........

    ReplyDelete
  20. ambacho kimeshakufa, mtoto kuathirika na ugonjwa huu wakati wa kuzaliwa, mtoto kupata matatizo wakati wa ukuaji wake, degedege na kuongezeka kwa vifo vya watoto wachanga nchini. Ugonjwa wa kaswende huathiri zaidi ya mimba millioni moja duniani kote kila mwaka na huchangia theluthi mbili ya vifo

    vya watoto wale wanaozaliwa tayari wameshakufa katika nchi za maeneo ya jangwa la sahara. Asilimia 30 ya mimba zinazoathiriwa na kaswende huishia watoto kufariki wakati wa kuzaliwa. Asilimia nyengine 30 ya mimba zinazoathiriwa na kaswende husababisha watoto kuzaliwa na ugonjwa huu wa

    kaswende, kupata matatizo ya ukuaji wao, degedege na kuongeza vifo vya watoto kwa asilimia 50. Taasisi ya kudhibiti Ugonjwa wa Ukimwi Tanzania (Tanzania National AIDS Control Programme) au NACP imesema maambukizi yote ya kaswende wakati wa ujauzito Tanzania bara kati ya mwaka 2003 hadi 2004 ni asilimia 6.7, kutoka asilimia 0.4 kwa mkoa wa Kilimanjaro hadi asilimia 32 kwa mkoa wa Tabora katika ripoti yake ya utafiti uliofanywa chini

    ya Wizara ya afya na ustawi wa jamii. Maambukizi yalionekana yako juu zaidi kwa wanawake walio na umri wa miaka 35 na zaidi (7%) na kiwango cha maambukizi kuwa chini zaidi kwa wanawake walio na umri kati ya miaka 15 – 24 (6.5%).
    Ugonjwa wa ukimwi na kaswende mara nyingi huambatana pamoja. Ugonjwa wa kaswende huongeza uwezekano wa mtu kupata ugonjwa wa ukimwi.

    Visababishi vya ugonjwa wa kaswende
    Kama tulivyosema awali, kaswende husababishwa na bakteria aina ya Treponema pallidum. Njia za maambukizi za ugonjwa huu ni kama zifuatavyo;


    Kupitia kujamiana bila kutumia kinga na mtu aliyeambukizwa kaswende

    Kujamiana kupitia njia ya haja kubwa (anal sex)
    Kujamiana kupitia njia ya mdomoni (oral sex)

    Mama aliyepata ugonjwa wa kaswende wakati wa ujauzito anaweza kumuambukiza mtoto wake wakati wa ujauzito.
    Kuambukizwa kupitia michibuko au mipasuko kwenye ngozi wakati wa kujamiana au wakati mwengine wowote pale mtu anapogusana na mtu mwenye kaswende ikiwa wote wawili wana mipasuko kwenye sehemu mbalimbali za ngozi zao. Sio rahisi mtu kutambua kama ana michibuko au la kwenye ngozi kwani mengine inakuwa midogo sana isipokuwa ile ambayo inaweza kuonekana kwa macho.

    ReplyDelete
  21. Ugonjwa wa kaswende wa awali (Primary syphilis)
    Ugonjwa wa kaswende wa pili (Secondary syphillis)
    Kaswende iliyojificha (Latent syphilis)
    Kaswende ya baadae (Tertiary syphilis)
    Kaswende ya kurithi (Congenital syphilis)


    Kaswende ya awali (primary syphilis)
    Dalili ya kwanza ya aina hii ya kaswende ni kutokea kwa kidonda kidogo cha mviringo (chancre kama kinavyojulikana kitaalamu) katika sehemu ambayo bakteria wameingilia na hutokea kati ya siku 10 hadi miezi mitatu (kwa kawaida kuanzia wiki 2 hadi 6) baada ya mtu kupata maambukizi ya kaswende. Kidonda hiki kinaweza kutokea kwenye sehemu ya haja kubwa, shingo ya kizazi kwa wanawake (cervix), mdomoni (lips), uume (*****), ulimi, vulva, tupu ya mwanamke (******) na sehemu nyengine mwilini. Tezi (lymph nodes) ambazo zipo karibu na sehemu iliyotokea kidonda hiki kawaida huwa zinavimba baada ya siku 7 hadi 10. Kidonda hiki hakiambatani na maumivu na kwa kuwa kinaweza kutokea katika sehemu zilizojificha kama kwenye shingo ya kizazi, sio rahisi mtu kutambua kama na aina hii ya kaswende. Kidonda hiki kinaweza kuwepo kwa muda wa wiki 3 hadi 6 kama mtu hatapata tiba na kinatoweka chenyewe bila tiba au baada ya kupata tiba. Robo tatu ya wale ambao hawapati tiba huishia kuingia kwenye kundi la kaswende ya aina ya pili (Secondary syphilis).
    Kaswende aina ya pili (Secondary syphilis)
    Aina hii hutokea wiki 4 hadi 10 baada ya mtu kupata kaswende ya awali. Dalili za aina hii ya kaswende ni;


    Vipele ambavyo haviwashi katika viganja vya mikono au nyayo za miguu. Vipele hivi pia vinaweza kutokea mwili mzima au sehemu mbalimbali za mwili.

    Uchovu
    Kuumwa kichwa

    Homa (fever)
    Kunyofoka nywele

    Vidonda vya koo (sore throat)

    Kuvimba kwa matezi mwili mzima

    Maumivu ya mifupa (joint pain)

    Kupungua uzito

    ReplyDelete
  22. la aina ya tatu ya ugonjwa wa kaswende (latent syphilis) baada ya miaka miwili.
    Kaswende iliyojificha (Latent syphilis)
    Hii inajulikana kama kaswende ambayo inaweza kuthibika tu kwa kutumia vipimo vya maabara (serological test). Imegawanyika katika makundi mawili:
    i. Early latent syphilis (kaswende iliyojificha ya awali) – Hii ni ile ambayo hutokea ndani ya kipindi cha mwaka mmoja baada ya muathirika kuugua kaswende aina ya pili (secondary syphilis). Aina hii huwa na dalili zinazojirudia kama za kaswende ya pili (secondary syphilis)
    ii. Late latent syphilis (kaswende iliyojificha ya kuchelewa) – Hii hutokea baada ya mwaka mmoja wa kuugua kaswende ya aina ya pili (secondary syphilis). Wakati wa kuugua aina hii, muathirika anakuwa hana dalili wala viashiria vyovyote vile na uwezo wake wa kuambukiza mtu mwengine unakuwa chini au hawezi kabisa kumuambukiza kaswende mtu mwengine.
    Kaswende ya baadae (Tertiary syphilis)
    Asilimia 30 ya wagonjwa wa kaswende ambao hawakupata tiba hapo awali huingia kwenye kundi hili na hutokea miaka 15 – 30 baada ya maambukizi ya kaswende hapo awali. Aina hii inaweza kuathiri viungo kama macho, ubongo, mishipa ya fahamu (Neurosyphilis), jointi au viunganishi vya mifupa, uti wa mgongo, moyo, mishipa ya damu na hivyo kusababisha madhara makubwa kama;


    Upofu
    Magonjwa ya moyo – Aortic dissection type B, syphilitic aortitis
    Magonjwa ya akili
    Magonjwa ya mishipa ya fahamu
    Mtu kuwa kiziwi
    Kupungukiwa na kumbukumbu (Memory loss)
    Kifo

    Pia aina hii ya kaswende inaweza kuathiri mfumo wa chakula (abdominal organs), mfumo wa kupumua (respiratory system) na mfumo wa uzazi (reproductive system).
    Kaswende ya kurithi (Congenital syphilis)
    Aina hii hutokea wakati wa ujauzito au baada ya mtoto kuzaliwa. Robo mbili ya wototo wanaozaliwa hawaonyeshi dalili zozote. Nusu ya watoto wenye maambukizi

    ReplyDelete

  23. Kutokwa na majimaji puani

    Kuongezeka ukubwa wa ini na bandama (hepatosplenomegally)

    Ngozi kuwa ya njano (jaundice)
    Upungufu wa damu mwilini (anemia)


    http://www.tanzmed.com/images/stories/rash%20secondary%20syphilis.jpg
    Dalili kwa mtoto mkubwa



    Kuathirika meno (Hutchinson teeth)
    Maumivu ya mifupa
    Upofu
    Kupungua uwezo wa kusikia au mtoto kuwa kiziwi
    Ukungu kwenye mboni za macho (Clouding of cornea)
    Vidonda rangi ya kijivu kwenye sehemu ya haja kubwa na kwenye tupu ya mwanamke (******)
    Ngozi kuwa na mabaka meusi kwenye mdomo, sehemu za siri na sehemu za haja kubwa
    Maumivu kwenye mikono na miguu
    Kuvimba jointi za mifupa

    Ugunduzi wa ugonjwa wa kaswende
    Ugunduzi wa ugonjwa wa kaswende huusisha utambuzi wa dalili na viashiria vya ugonjwa huu (hii hufanywa na daktari) kupitia historia ya mgonjwa, vipimo vya damu na vipimo vya kugundua bakteria aina ya Treponema pallidum.
    a. Utambuzi wa dalili na viashiria vya ugonjwa wa kaswende


    Hufanywa na daktari
    Huusisha historia ya mgonjwa

    b. Vipimo vya damu
    Vipimo hivi vinahusisha utambuzi wa chechembe za antibodies dhidhi ya bakteria Treponema pallidum. Majibu yanaweza kuwa false positive (Wale ambao vipimo vimeonyesha wana kaswende lakini hawana ugonjwa huu,hii hutokea kwa wale ambao waliugua kaswende awali na hali hii inaweza kuwepo hadi miezi mitatu baada ya kupona ugonjwa huu au wale wenye ugonjwa wa kifua kikuu, malaria, wajawazito, measles, endocarditis, connective tissue disease nk.) au false negative (Wale ambao wameathirika na kaswende lakini vipimo vinaonyesha hawana kaswende). Mara nyingi ni vigumu sana kuthibitisha uwepo wa ugonjwa huu, hivyo vipimo hurudiwa ili kupata uthibitisho.


    RPR (Rapid plasma reagin) test
    VDRL (Veneral Disease Research Laboratory)
    The microhemagglutination assay [MHA-TP] Hufanywa kuthibitisha ugonjwa wa kaswende

    Fluorescent-treponemal-antibody absorption [FTA-ABS, enzyme-linked immunosorbent assay ELISA]) Hufanywa kuthibitisha ugonjwa wa kaswende

    PCR (Polymerase Chain Reaction) – Kipimo cha kuangalia vina saba (DNA) vya Treponema pallidum.

    Complete Blood Count - Kipimo cha kuangalia wingi wa damu na aina tofauti za chembechembe za damu


    c. Vipimo vya kugundua bakteria
    Hufanywa kwa kutumia hadubini ( Dark field microscopy).
    d. Vipimo kwa wale wenye madhara ya kaswende


    Picha ya X-ray ya kifua, uti wa mgongo
    Vipimo vya moyo – ECG, transesophageal echocardiogram,aortic angiography, doppler ultrasonography, chest MRI, cardiac CT scan (contrast), CT angiography.
    CT scan ya kichwa, mfumo wa chakula (abdominal CT)
    MRI ya kichwa, uti wa mgongo, brainstem
    Bone scan (Vipimo vya mifupa)
    Vipimo vya macho
    Vipimo vya masikio
    Lumbar puncture – Kipimo cha kuangalia bakteria kwenye maji ya uti wa mgongo
    Cerebral angiogram – Kipimo cha kuangalia mishipa ya damu kwenye ubongo
    Nerve conduction tests

    Tiba ya ugonjwa wa kaswende
    Tiba ya ugonjwa wa kaswende inahusisha matumizi ya dawa za antibiotic za kundi la penicillin. Dawa nyengine ni aina ya polyketides antibiotics (doxycyline nk.) lakini hizi hazitumikia kwa wajawazito. Kwa wale ambao wanapata madhara baada ya kutumia penicillin ni bora kumjulisha daktari mapema. Tiba kwa wale wenye kaswende iliyoathiri mishipa ya fahamu ni penicillin inayotolewa kupitia kwenye mishipa ya damu na wanahitaji kulazwa hospitali kwa matibabu zaidi. Wale ambao wameathiriwa na kaswende kwenye viungo vya mwili, madhara hayo sio rahisi kurekebishika na mengine hayarekebishiki.
    Tiba ya upasuaji
    Tiba ya upasuaji kwa wale wenye madhara ya ugonjwa wa kaswende kama kwenye moyo na nk.
    Wagonjwa wa syphilitic aortitis wanaweza kutibiwa kwa angiography/angioplasty lakini kama wana magonjwa mengine ya moyo kama coronary heart disease basi tiba hii haifanyiki.
    http://www.tanzmed.com/images/stories/syphilis%20rash%20on%20feet.jpg
    Madhara ya ugonjwa wa kaswende


    Magonjwa ya moyo

    Magonjwa ya akili

    Mtu kuwa kiziwi

    Upofu

    Magonjwa ya mishipa ya fahamu
    Kupungukiwa kumbukumbu (memory loss)

    Upungufu wa damu mwilini

    Mimba kutoka wakati wa ujauzito

    Kuzaa mtoto ambae ameshafariki

    Madhara kwenye mifupa
    Vifo vya watoto

    ReplyDelete
  24. Kufanya ngono salama kwa kutumia kondomu, njia sahihi ni kuepuka kabisa ngono
    Wale walioathirika kuacha kufanya ngono na wenza wao hata kama wameanza tiba mpaka vidonda vipone
    Kwa wajawazito, kuhudhuria kliniki mapema ili kama ukigundulika kuwa na kaswende hivyo kupata tiba haraka.
    Epuka kugusana na majimaji yoyote yanayotoka kwa mtu aliyeathirika kwa ugonjwa huu.

    Kutokana na madhara ya kaswende kwenye mishipa ya fahamu (neurosyphilis) kuwa makubwa, makala ijayo tutazungumzia madhara hayo, usikose makala hiyo.

    Source: Magonjwa ya Zinaa - 3: Ugonjwa wa Kaswende (Syphilis) na Madhara yake (http://www.tanzmed.com/magonjwa-mbalimbali/ukimwi-gono-kisonono-nk/item/125-magonjwa-ya-zinaa-3-ugonjwa-wa-kaswende-syphilis-na-madhara-yake)

    ReplyDelete
  25. purity aliyekutuma anakulipa shilingi ngapi? chuki ni mbaya m/mke utazeeka kabla ya umri wako. km humpendi sintah kwnye blog yake unatafuta nin?

    ReplyDelete
  26. out of topic, jirani wa miami anakazana kweli kufundisha watoto na mume mapozi ya picha ili tuone wanapendanaa kwi kwi happiness haitafutwi kwa effort kubwa hivyo bi kizee utakufa umecmama, anapretend hajali na wakati anaishi kwa kufuatisha coments za humu ndani hihihihii sintah mwaka huu unampeleka bi kizee mbio muonee huruma LOL
    NB; 2taendelea kumsema mpk atakapowaambia vibaraka wake waache kum2kana sintah!

    ReplyDelete
    Replies
    1. eti vibaraka hehehehehrhe yaani anawafundisha na kuwapa kisomo .sintah unachambwa na ww wacha wachambwe uwiiiiiiiii

      Delete
    2. umeona eeh kwii kwii tunampa za uso anajibu na mapozi ya picha kwii kwii anazisoma kimya kimya anakomaje na nyie mnaomuonea huruma mkome yule bidada ni mgomvi akianza matusi hapatoshagi nashukuru amekutana na Sintah kiboko yake Jeshi la mtu mmoja anatamani kupasuka huko aliko vinachekesha mwee kamvalisha mzungu wake bukta ya Pink kwii kwiii fekeroo life unajichoresha ukome kutukana watu majibu yake ndio haya na sisi mpaka hamu ituishe unakomaje sasa

      Delete
    3. Majimama mazima kutwa kusengenyana ndio maana nyie wanawake hamna faida zaidi ya kutiwa tu.

      Delete
  27. Hiz party zenu za kisengesenge hazinaga ht maana yoyote....mngemchangia tu hela zake akaanzie maisha...mnaendaga kufanyaga umalaya tu na laana na mishoga....

    ReplyDelete


  28. sas huku kuna madaktari pia!!!kaswende inahuskaje huku!!!na huyu atakua ni sinta manake ndo anaakili mgando yuko soo out of topic11!!!!!!hsalaf we sinta si ulisema shilole anatakiwa kuact km public figure huyo aunt na kajala huwaoni!!!we unaogopa watu na wengine unawaonea!!!ajuza kmubwa

    ReplyDelete
    Replies
    1. huyo anayetandaza magonjwa ya kiswahili ni Mange mwenyewe rudi usome post iliyopita Breaking News kamwaga radhi kausema ugonjwa wake wa Narcissit Disorder bidada povu la mdomo linamtoka anataka kutuchanganya tusioone ugonjwa wake unalo mwaka huu

      Delete
    2. weee anony April 9, 2013 at 12:33 AM tumekuchoka na maneno yako ya 'povu la mdomo'... kina comment useme hivyo! LOOHH! acha kulamba visimi vya wenzio nawe povu la mdomo litakutoka muda si mrefu. kwanza kumeshakujua wewe ni nani manina zako! pua kama pumbu za ALBERT!

      Delete
  29. Heeee we anony hapo juuuuuu kwan hayo maswala ya kaswende vp mbona hatukuelewiii.au uliskia cntah anayo hiyo kitu??na nyiee wengine huyo mange tumemchoka humu mana topic nyingine mnaleta habari nyingine.mnaboaaaaa......mxiiiiiuuuuuuuu

    ReplyDelete
  30. uwiii petit man anatoka na huyo ivon juu.
    ...sametime na kajal afu huyo ivon anamabwana kibao kunammoja anayejifanya yy anammiliki pekeyake wakati huyo bwana katoka na marafiki zake wote ikiwepo penny ambaye kwasasa anatoka na diamond huyo diamond alishawahi toka na wema na joket...kweli tutapona na hako kamzunguko kweli......huyo ivon kutwa kwa wahanga kumshikilia huyo bwana wa watu ambaye ashaoa na kuzaa huyo ivon huyoooo kamshikilia mwanaume kwa madawa hadi bwana kamfukuza mkewe na mtoto wake na ukoo wake wote anahudumia ukoo wa ivon....alafu huyo huyo mwanaume anatoka na mrs sunday alafu huyo huyoooo mrs dimonte ashawah kulala na diamond....kweli.
    .hawa wadada wa mjini hawajui kama kunalife after death...?wanaishi kama wanyama dunisn...kutwa waonekane wapo mjini kumbe wanayiyafanya ni ua uchafu na ukatili....ilimradi waonekane wapo.........mtajutia sikumoja...kkwasababu hata akina funenge walikuwepo zama hizoooi wakowapi sasaaaaa.....

    ReplyDelete
  31. Judith Wambura ‘Lady Jaydee’.

    Kwako wewe the big boss wa Machozi Band, Jide au Anaconda kama unavyojiita siku hizi. Katika siku za hivi karibuni umekuwa ukilalama sana kuhusu kubaniwa kupigwa kwa ngoma yako mpya ya Joto Hasira na kituo kimoja cha redio.
    Hilo sitalijadili kwa kuwa wewe siyo wa kwanza kulalamika. Kama vipi jiunge na harakati za vinega kitaeleweka tu kwa kuwa umeamua kuingia kwenye vita, nina uhakika umejiandaa.
    Baada ya sakata hilo, uliamua kugeuza kibao, mashambulizi ukayaelekeza kwa Ben Pol na Linah.
    Kupitia akaunti yako ya Twitter uliwashambulia wadogo zako hao ukidai kuwa walikusaliti. Ulidai kuwa walikatazwa na bosi wao kufanya shoo hapo mgahawani kwako, Nyumbani Lounge licha ya kulipwa kianzio.
    Uliandika: “Linah na Ben Pol mnabisha hamkukatazwa? Nisalitini ila hamtapata faida, mtatoka kapa pia.”
    Ni kweli uliwatuhumu vibaya mno bila ushahidi. Mzigo wa tuhuma ukapokelewa kwa hasira na Ben Pol. Akakujibu kwa maneno makali bila kujali umri na ukongwe wako kwenye gemu.
    Akakujibu: “Hiyo show kulikuwa na wengine pia waku-perform, je, waliperform? Kama nililipwa nikashindwa ku-show up, mbona sidaiwi?? Tafakari.”

    Benard Paul ‘Ben Pol’.

    Aliendelea kukuza mambo naye bila ushahidi: “Ben Pol hana muda wa maneno na majungu. Ombi langu ni moja kwako. Put me out of your business. Period!”
    “Don’t talk about things you don’t know about. Don’t.”
    Ben Pol akaendelea kuchana: “Ukiwaza kutumia akili kamwe huwezi kukosea, ila utakapotumia hisia lazima ujikanyage somewhere. Nimekua vya kutosha. Trust me.”
    Kama hukuweza kuyapitia maoni ya mashabiki wako, nitakusaidia. Wengi walionesha kusikitishwa kwa kitendo chako huku wakikutaka kufuata taratibu ili mambo yaende sawa.
    Ulichokifanya kimesababisha mashabiki wako waanze kuhisi kuwa kuna kitu kikubwa kinakuja katika muziki wa Bongo Fleva.
    Mabishano yanayoendelea kati yako na kituo cha redio kinachokubania na sasa sakata lako na wasanii ambao ni wadogo zako, vinaleta picha kuwa huko tunakoelekea kuna anguko kubwa. Aidha, litakuhusu wewe kama mwanamuziki au tasnia nzima ya muziki wa Bongo Fleva. Ni aibu tupu!

    Estelina Sanga ‘Linah’.

    Ulichotakiwa kufanya ni kufuata utaratibu, kukaa mezani au kufuata sheria kuliko malumbano ambayo yanalenga kukuondolea heshima uliyojijengea kwa zaidi ya miaka kumi kwa siku moja.
    Ben Pol na Linah ni wadogo zako, wanategemea uwalee kisanii kwa kuwa wewe ndiye mwanamuziki pekee wa kike Bongo mwenye mafanikio kuliko wote. Kuna kila sababu ya kujisafisha kwa kukaa mezani na kuondoa aibu hii. Nimemaliza dada Jide ngoja nizungumze na Ben Pol kidogo.
    Pamoja na hasira uliyokuwa nayo, Ben Pol hukupaswa kutumia maneno makali kwa dada yako, ni utovu wa nidhamu hata kama alikukosea. Ndiyo kusema Linah amekuzidi kwa busara? Kimya hutafsirika zaidi kuliko maneno. Tuchunge tunapoelekea. La sivyo, Bongo Fleva itakufa kutokana na chuki inayoendelea kukua kwa kasi kati ya msanii na msanii. For the love of game!

    ReplyDelete
    Replies
    1. ACHENI KUMTAFUTIA SINA MABEEF. NENDA PELEKA HIZI FEELINGS ZAKO KWA JIDE, ANA BLOG PIA

      Delete
  32. uwoya aliwa na diamond walilala room 208 waliingia machana wakatoka kesho yake mchana

    ReplyDelete
  33. Hivi huyu nae na hayo makaswende sijui mara narsiccist sijui hata inaandikwaje, kwani nani kamwambia tuko kairuki hapa kujifunza disease processes? Mschewwwwwww. Mijitu mingine bwana

    ReplyDelete
    Replies
    1. Breaking News amesema Mange anaumwa Narcissistic Disorder kwenye post iliyopita hasira za mdada kamwaga copy and paste za magonjwa ya kiswahili kuficha gonjwa lake la Narcissitic asitupotezee hapa kujifanya tuko kwa kairuki katibiwe maniner zako wewe

      Delete
  34. MAKUBWA TENA MMESIKIA HUKO GAZETI LIMEWABAMBA DIAMOND NA IREN UWOYA,WANAINGIA HOTELINI ADI CHUMBA NAMBA WALIPOLALA NAWALIPOTOKA KESHOYAKE SAATISA MCHANA,HAYA JAMANI YALISEMWA HUMU PENNY POLEEE MUME HUNA PALE,NAMAPICHA YAO LIVE WANAENDA KULANA URODA BONGO MOVIES HIYOOOOOO IRENE UNATISHA MASKINI NDIKU ALIMPENDA HUYU DADA SAANA ILA NDIO HIVYO HAPENDEKI ANANGALIA MAHELAAA

    ReplyDelete
  35. ninachompendea wema hata avae nguo ya kariakoo (kama hiyo top) bado ananokisha watu, sio kama wewe bidada Sintah hata uvae nini hupendezi......

    ReplyDelete
  36. mhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh...

    ReplyDelete
  37. mbona ulichoongea hakifanani na mada iliyoko mezani?????
    mnapenda chokochoko watu cijui kwanini kama unampenda sana Jide mfuate ofcn kwake umpe ushauri usitake kuchonganisha watu kupitia blog za watu wengine.

    ReplyDelete
  38. Namtafuta mdada anaitwa D'money ni mkazi wa ubungo nhc ninashida naye sana sana ananichukulia my hubby

    ReplyDelete
  39. Na Mwandishi Wetu

    Unaweza kukwepa matone ya mvua lakini siyo kamera za Global Publishers Ltd, zinapoamua kukufanyia kazi, ukibisha waulize Nasibu Abdul ‘Diamond’ na mke wa mtu, Irene Uwoya.
    Diamond na Uwoya, walifanya jitihada za hali ya juu kuuficha ukweli kuhusu uhusiano wao lakini ilipofika Machi 25, mwaka huu, walinaswa na kamera za Global kwenye hoteli moja yenye hadhi ya nyota tano, iliyopo Mbezi Beach, Dar es Salaam.
    The Biggest IQ, Ijumaa Wikienda, linathubutu kwa kuwa lina ushahidi wa kutosha kutamka kwamba Diamond na Uwoya, walilala kwenye hoteli hiyo, chumba namba 208, waliingia saa 8:24 usiku kisha wakatoka kati ya saa 9:00 na saa 9:13 mchana.
    Hili ni skandali linaloweza kuweka rekodi ya kukaa kwenye vichwa vya watu kwa muda mrefu ujao, kwani Uwoya siyo tu kwamba ni mke wa mtu, bali pia ni juzijuzi tu alijidai amesahihisha makosa yake kisha akathibitisha kurudiana na mume wake, Hamad Ndikumana ‘Kataut’, baada ya kutengana kwa kitambo kirefu kidogo.
    Skendo hiyo, inakuja na picha yenye mshtuko mkubwa kuhusu Diamond ‘Sukari ya Warembo’, kwani baada ya kumpitia Uwoya, ni dhahiri kwamba ndani ya Klabu ya Bongo Movie amebakiza wa kuhesabu, tena ni wale ambao mvuto wao ni wa kumulika kwa tochi, vinginevyo, vinara wote ameshadondoka nao dhambini.
    Kwa kuanzia na Jacqueline Wolper, Wema Sepetu, Jokate Mwegelo, Aunt Ezekiel, Uwoya ambaye ni Makamu Mwenyekiti wa Klabu ya Bongo Movie Unit pamoja na warembo wengine kibao, ni wazi sasa mtandao wa ngono wa Diamond, unagusa karibu asilimia 97 ya mastaa wote wa filamu na muziki nchini...

    ReplyDelete
  40. Na Mwandishi Wetu

    Unaweza kukwepa matone ya mvua lakini siyo kamera za Global Publishers Ltd, zinapoamua kukufanyia kazi, ukibisha waulize Nasibu Abdul ‘Diamond’ na mke wa mtu, Irene Uwoya.
    Diamond na Uwoya, walifanya jitihada za hali ya juu kuuficha ukweli kuhusu uhusiano wao lakini ilipofika Machi 25, mwaka huu, walinaswa na kamera za Global kwenye hoteli moja yenye hadhi ya nyota tano, iliyopo Mbezi Beach, Dar es Salaam.
    The Biggest IQ, Ijumaa Wikienda, linathubutu kwa kuwa lina ushahidi wa kutosha kutamka kwamba Diamond na Uwoya, walilala kwenye hoteli hiyo, chumba namba 208, waliingia saa 8:24 usiku kisha wakatoka kati ya saa 9:00 na saa 9:13 mchana.
    Hili ni skandali linaloweza kuweka rekodi ya kukaa kwenye vichwa vya watu kwa muda mrefu ujao, kwani Uwoya siyo tu kwamba ni mke wa mtu, bali pia ni juzijuzi tu alijidai amesahihisha makosa yake kisha akathibitisha kurudiana na mume wake, Hamad Ndikumana ‘Kataut’, baada ya kutengana kwa kitambo kirefu kidogo.
    Skendo hiyo, inakuja na picha yenye mshtuko mkubwa kuhusu Diamond ‘Sukari ya Warembo’, kwani baada ya kumpitia Uwoya, ni dhahiri kwamba ndani ya Klabu ya Bongo Movie amebakiza wa kuhesabu, tena ni wale ambao mvuto wao ni wa kumulika kwa tochi, vinginevyo, vinara wote ameshadondoka nao dhambini.
    Kwa kuanzia na Jacqueline Wolper, Wema Sepetu, Jokate Mwegelo, Aunt Ezekiel, Uwoya ambaye ni Makamu Mwenyekiti wa Klabu ya Bongo Movie Unit pamoja na warembo wengine kibao, ni wazi sasa mtandao wa ngono wa Diamond, unagusa karibu asilimia 97 ya mastaa wote wa filamu na muziki nchini...

    ReplyDelete
  41. Na Mwandishi Wetu

    Unaweza kukwepa matone ya mvua lakini siyo kamera za Global Publishers Ltd, zinapoamua kukufanyia kazi, ukibisha waulize Nasibu Abdul ‘Diamond’ na mke wa mtu, Irene Uwoya.
    Diamond na Uwoya, walifanya jitihada za hali ya juu kuuficha ukweli kuhusu uhusiano wao lakini ilipofika Machi 25, mwaka huu, walinaswa na kamera za Global kwenye hoteli moja yenye hadhi ya nyota tano, iliyopo Mbezi Beach, Dar es Salaam.
    The Biggest IQ, Ijumaa Wikienda, linathubutu kwa kuwa lina ushahidi wa kutosha kutamka kwamba Diamond na Uwoya, walilala kwenye hoteli hiyo, chumba namba 208, waliingia saa 8:24 usiku kisha wakatoka kati ya saa 9:00 na saa 9:13 mchana.
    Hili ni skandali linaloweza kuweka rekodi ya kukaa kwenye vichwa vya watu kwa muda mrefu ujao, kwani Uwoya siyo tu kwamba ni mke wa mtu, bali pia ni juzijuzi tu alijidai amesahihisha makosa yake kisha akathibitisha kurudiana na mume wake, Hamad Ndikumana ‘Kataut’, baada ya kutengana kwa kitambo kirefu kidogo.
    Skendo hiyo, inakuja na picha yenye mshtuko mkubwa kuhusu Diamond ‘Sukari ya Warembo’, kwani baada ya kumpitia Uwoya, ni dhahiri kwamba ndani ya Klabu ya Bongo Movie amebakiza wa kuhesabu, tena ni wale ambao mvuto wao ni wa kumulika kwa tochi, vinginevyo, vinara wote ameshadondoka nao dhambini.
    Kwa kuanzia na Jacqueline Wolper, Wema Sepetu, Jokate Mwegelo, Aunt Ezekiel, Uwoya ambaye ni Makamu Mwenyekiti wa Klabu ya Bongo Movie Unit pamoja na warembo wengine kibao, ni wazi sasa mtandao wa ngono wa Diamond, unagusa karibu asilimia 97 ya mastaa wote wa filamu na muziki nchini...

    ReplyDelete
  42. Lkn huyu diamond si anasema amempa mimba penny mbona haridhiki

    Comment by Candy 2 hours ago
    Mpiga picha vp mbona kamera ilikua inatikisika?

    Comment by POAz2 2 hours ago
    dU! nyie mwisho kwa Umbea, sasa ukahaba utapungua kwa kiasi kikubwa

    Comment by VUVUZELA ZELA 2 hours ago
    Cha ajabu ni nini? waacheni wale raha ni wakati wao , wakizeeka utakula raha wapi ?

    Comment by Jodat King 2 hours ago
    hapa hakuna jipya ni yale yale ya kila siku tu!

    Comment by penina mwailunda 2 hours ago
    Kwa raha zako irene

    Comment by nipasheudaku 3 hours ago
    Dah kama nikweli hii niaibu PENNY kaziunayo bidada huyo ndio dimond bwana na irene kwanini unamsaliti mmeo jamani au hakufikishi kileleni lol

    Comment by FURAHA TAUSI 4 hours ago
    akilipia chumba mbona hajavaa t-shirt? huo ni uongo amevua ndio akaja kulipia?

    ReplyDelete
  43. huu ugonjwa wa kaswende mange anao, ndoo maana haishi kugombana na watu. eti sasa anahama anasingizia hubby kapewa tranfer kumbe anakimbia aibu ya kukaa chumba kimoja watu washamstukia.

    ReplyDelete
    Replies
    1. NYOOOOOOO NTASUBIRI TENA USIYE WEZA HATA KUJILIPIA RENT....KILASIKU MANGE ANAWAPA ZA USO LAKINI HAMUMKOMI LOLO ALAFU HII DM C JESTINA GEOGRE VOICE SIJUI TENA MAANA NDIYO VITABIA VYAKE...

      Delete
  44. Lkn huyu diamond si anasema amempa mimba penny mbona haridhiki

    Comment by Candy 2 hours ago
    Mpiga picha vp mbona kamera ilikua inatikisika?

    Comment by POAz2 2 hours ago
    dU! nyie mwisho kwa Umbea, sasa ukahaba utapungua kwa kiasi kikubwa

    Comment by VUVUZELA ZELA 2 hours ago
    Cha ajabu ni nini? waacheni wale raha ni wakati wao , wakizeeka utakula raha wapi ?

    Comment by Jodat King 2 hours ago
    hapa hakuna jipya ni yale yale ya kila siku tu!

    Comment by penina mwailunda 2 hours ago
    Kwa raha zako irene

    Comment by nipasheudaku 3 hours ago
    Dah kama nikweli hii niaibu PENNY kaziunayo bidada huyo ndio dimond bwana na irene kwanini unamsaliti mmeo jamani au hakufikishi kileleni lol

    Comment by FURAHA TAUSI 4 hours ago
    akilipia chumba mbona hajavaa t-shirt? huo ni uongo amevua ndio akaja kulipia?

    ReplyDelete
  45. JAMANI EEEEEE MKOME HILI SIO SHIMO LA TAKATAKA KHAAAAAAAA , INAHUSIANA NA NINI HAPA ??? MNATAKA SINTA AONEKANE MBAYA ? LAKINI KWA MTU MUELEWA ATAJUA TU KUWA BAADA YA KUONA SHIMO HILI LIKO WAZI BORA WATUPE TAKATAKA ZAO HATUTAKI PELEKENI HUKOO NYOOOKO ZENU UMBEA TU . NA NIONAVYO MIMI TUSUBIRI MENGINE YAPO KIBAO WATU WANATAFUTA PA KUNYEA MAVI YAMEWABANA MANINA NASEMA SOMENI MADA INASEMA NINI ! MNANIUZI WALAHI HEBU TUJIFUNZE KUSAMEHEANA ILIYAISHE NA MAISHA YAENDELEE , LAKINI UTASKIA TENA OOH HUYO JD ALIWAHI KUFANYA HIVI ? HALAFU VILE ? STOP PLEASE ! MPAKA NAOGOPA HUKO TUENDAKO ! SINTA PIGA MARUFUKU VITU HIVI

    ReplyDelete
  46. jamani blog ya sinta ina vijimambo ndio maana siachi kutizama kila siku mmmhhh!!!?? yaha ndio majanga ya dunia tuombeaane kheri tuendelee kuishi na kuona mengi.

    ReplyDelete
  47. jamani mi napita tu humu ndani nasikiaaa raaa utamuuu kusoma comment za humu ndani ha ha ha life goes on!!!!!!

    ReplyDelete
  48. MMHHH NILIKUWA NAMTETEA BIKIMAMBI ,ILASASA NAMIMI NIMEANZA KUPATA WASIWASI KUWA INAWEZEKANA KWELI DUKA LIMEMSHINDA LA NGUO HUKO MIAMI,MAANA AMETANGAZA TENA KUWA JULY MWISHONI ATAKUJA BONGO NA NGUO TENA KUUZA ARUSHA NA DAR,NIKAMULIZA ANAPATA FAIDA KWELI PESA YAHAPA UIAMISHIE KWA DOLA MH NA NDGE ANAYOSAFIRIA TIKET FAIDA IKO HAPO AU ANAFANYA TUU KUJIFURAHISHA?YETU MACHO,MPAKA NAMUONEA HURUMA SANGINE KUMTUSI SINTAH MASKINI,YEYE ANAJIONA TAJIRI SASA KUANGAIKA HUKO KUUZA NGUO ZAKUSAKANYIA KWENYE SALE ANYWAY SIJUI MH.DUKA LIMEMSHINDA MASKINI SIMCHEZO KUFUNGUA DUKA NJE YANCHI,UUZE USIUZE UNALIPIA NA KODI YAKUFAMTU.USHAURI WANGU BORA AJE AFUNGUE JIBOTIKI LANGUVU DAR THEN ANAKUWA ANAKUJA MZIGO KULIJAZIA KAMA WENGINE.

    ReplyDelete
    Replies
    1. haykuusu shoga hata km anapata hasara alikuja kukuomba umuongezee pesa ya kodi ndiyo wale wale mliyosemwa na miss u turn wenye kiwi ya kugombana na watu ili kuwapoteza malengo????????hivi hamumkomi mtoto wa mwanamke mwenzenu....

      Delete
    2. anahangaika balaaaaa unacheza na marekani.halfy kumbe limange linaingia hapa kwa sinta kutwa kujishuku

      Delete
    3. kwahiyo tukusaidiaje?? si umfuate ukamwambie kwani hii blog yake mpaka uje kunya huku.... rudi shule utengeneze vizuri akili yako kichaaa wewe

      Delete
    4. hiyo biashara ni changa la macho tu kwa mzungu wake anafata mtarimbo wa Albert Rwehumbiza bongo atamuagaje mzungu anajifanya biashara kupiga picha wateja wanasagula mzungu anaridhika amerudi kampeleka mzungu hoteli kumdanganya Mange shosti mafiga matatu ndio mpango mzima

      Delete
    5. kipindi kile alisingizia kuja kwa ajili ya birthday ya mtu anayemthamini kisha akaicha birtday ndo inaanza akaenda arusha, dah basi tu sipendi kusengenyana ila mengine tunayaona tu kwa macho. alisema sisi ni masikini, kama sinta ni maskini basi mimi ni wa kutupwa.

      Delete
  49. naipendaje hii blog jmn sinta plz weka hayo mapicha ya mume wa penny na irene hahahaaaaaaa mwaka wa baby mama uwe na mimba hlf upate hbr km hizi unaweza skia kunya

    ReplyDelete
    Replies
    1. ha ha haaaaaaa nimeipenda...lol kunya tena mavi debe

      Delete
  50. jamani nasikia huko irene anamuiba diamond wa peny

    ReplyDelete
  51. jamani mlala hoi atakuja tena july kutafuta pesa, hivi miami hana pa kuuza au hapati wa kumdanganya? Hilooo sinta na mange nani mlala hoi mwenzio katulia bongo mange anaejifanya matawi ya juu ndo kiguu na njia.duka halifunguliwi nguo zinauzwa vichochoroni.

    ReplyDelete
    Replies
    1. biashara my ass anamfata bwana wake Albert bongo asitufanye watoto sie biashara atakua yeye?

      Delete
  52. eeee DIAMOND NA IRENE, yale majigambo ya bidada mke mpya vip, uliambiwa ile ni sukari ya warembo mama bado sinta tu eeeeeeeeeee mambo ya mujini hayo.
    mama penny mamaaa, mama kijacho mamaa, oooh babymama mamaa, UNALO BIBIII LIMEKUGANDA, we endelea kutema matee wadada wa mujini wanaufurahia utamu wa sukariii

    ReplyDelete
  53. MANGE ANAKUJA BONGO SANA SABABU ANATUMIA TICKET ZA BURE ZA OFISINI KWA MUMEWE ........MATAPELI TU YEYE NA TAHIRA WAKE Na reporte inatumwa ofisini kwa mumewe soon ,,becaouse he has no right to do that for her,,,its fraud activities

    ReplyDelete
    Replies
    1. Aah kweli nimeamini binadamu ni sumu, kwani huyu mange kakufanyaje hivyo??? Eeeh mambo mengine hadi naogopa kwamba mtu anaweza kwenda umbali kiasi gani kwa Wivu. Nilikua nikisoma kwenye Biblia kwamba wivu ni dhambi sikujua inakuaje ila leo ndio nimeona. Dada una wivu sana.

      Delete
    2. Simpendi mange ila huyu Lance sasa mummwache msemeni mange .msije mkawa ma racist .Lance amewakosea nini he is a victim too.Imagine Angekuwa kaka ako
      Kaishia na mwanamke Kama mange.mumuombee Lance jamani .Shetani ana nguvu na Mange ni shetani amemkaba Lance .

      Delete
    3. Du Povu Linakutokaje mama,inaonyesha una hasira kupita kiasi.kazi unayo

      Delete
  54. napita tuuuuu mambo hayooooo ya kimujin mujin.....waap sintalicious?

    ReplyDelete
  55. he eti anamuiba kwani dimond yeye hawezi kusema hapana?haibiwi mtu hapo wote watu wazima wanajua nn wanafanya

    ReplyDelete
  56. kwakweli nilikuwa nadhani watu mnamsingizia mange, ila kuna utata siku zote nasoma humu nasema mhh acheni kutunga ila leo i took 5 minutes to research, when i google jina la mmwewe likaja linkeln account yake ikaonesha ni senior landscape designer at EDSA. nikaingia Glassdoor.com huko wanaonesha mishahara ya kila kampuni sasa ya EDSA its anywhere between 52k to 90k, nikagoogle senior landscape designer salary and it came the same range sasa kwa marekani mshahara chini ya 100k in a family of five...muzungu,mange,zenat,kenzo,bhoke...hiyo ni mdiddle class...not sure how much bongolicious inaingiza ila i cant imagime anatengeneza zaidi ya 50k per year bongolicius manake gharama za trips na rent ya lile duka fort lauderdale sidhani....but wanahama kama alivyosema kwenye blog yake na watakuwa wanahamia baltimore, MD manake hiyo kampuni ina tawi huko....kweli dada yenu maisha maigizo all these days i thought mmewe anatengeneza atleast 500k to afford zile CL...im begining to think zile CL huwa zinanunuliwa na kurudishwa tukishatambishiwa...yet at that range you can live comfortable two people and shop like that but not for a family of 5....this is sad acheni kumtukana jamani ni shida tupu pale

    ReplyDelete
    Replies
    1. wewe ni mmbea sana!usiwe ivo sio vizuri!

      Delete
  57. Mange alivyokuja Arusha akifikia kwa ndugu yangu.Huyu msichana ni mchafu aliondika bila kutandika kitandani wala kusafisha sink baada ya kupiga mswaki.Alipowasili jioni tukamkaribisha alikuwa na mawazo sana akaongea hapo na shemeji Eti watanzania hawamlendi na anamkumbuka sana Mwamvita.Sasa ghafla akawa anataka kutumia Skype .akawasha laptop yake hapo akaanza kuskype na mkaka mtanzania .yaani alikuwa anajirembua kweli nikamuuliza huyo nani akaniambia mshikaji wake .Ghafla mumewe mzungu akamskype Duh mzungu wake alikuwa na hasira mnoo anatukana na aka mwambia anataka arudi nyumbani.Sasa mange akaanza kulia tukamkumbatia palee sasa Mimi
    Nikamuuliza mbona Mumeo hivyo akalia kwa huzuni sana.Kumbe huyu mzungu hamtaki bhoke .Basi akasema akifika USA Atampeleka mzungu hotel wakaongee.Yaani mzungu hamtaki bhoke na Huyo Kenzo akimwona bhoke Analia na kumganda baba ake .Bhoke Analia tuu anataka baba ake

    ReplyDelete
  58. Mange alivyokuja Arusha akifikia kwa ndugu yangu.Huyu msichana ni mchafu aliondika bila kutandika kitandani wala kusafisha sink baada ya kupiga mswaki.Alipowasili jioni tukamkaribisha alikuwa na mawazo sana akaongea hapo na shemeji Eti watanzania hawamlendi na anamkumbuka sana Mwamvita.Sasa ghafla akawa anataka kutumia Skype .akawasha laptop yake hapo akaanza kuskype na mkaka mtanzania .yaani alikuwa anajirembua kweli nikamuuliza huyo nani akaniambia mshikaji wake .Ghafla mumewe mzungu akamskype Duh mzungu wake alikuwa na hasira mnoo anatukana na aka mwambia anataka arudi nyumbani.Sasa mange akaanza kulia tukamkumbatia palee sasa Mimi
    Nikamuuliza mbona Mumeo hivyo akalia kwa huzuni sana.Kumbe huyu mzungu hamtaki bhoke .Basi akasema akifika USA Atampeleka mzungu hotel wakaongee.Yaani mzungu hamtaki bhoke na Huyo Kenzo akimwona bhoke Analia na kumganda baba ake .Bhoke Analia tuu anataka baba ake

    ReplyDelete
  59. Mange alivyokuja Arusha akifikia kwa ndugu yangu.Huyu msichana ni mchafu aliondika bila kutandika kitandani wala kusafisha sink baada ya kupiga mswaki.Alipowasili jioni tukamkaribisha alikuwa na mawazo sana akaongea hapo na shemeji Eti watanzania hawamlendi na anamkumbuka sana Mwamvita.Sasa ghafla akawa anataka kutumia Skype .akawasha laptop yake hapo akaanza kuskype na mkaka mtanzania .yaani alikuwa anajirembua kweli nikamuuliza huyo nani akaniambia mshikaji wake .Ghafla mumewe mzungu akamskype Duh mzungu wake alikuwa na hasira mnoo anatukana na aka mwambia anataka arudi nyumbani.Sasa mange akaanza kulia tukamkumbatia palee sasa Mimi
    Nikamuuliza mbona Mumeo hivyo akalia kwa huzuni sana.Kumbe huyu mzungu hamtaki bhoke .Basi akasema akifika USA Atampeleka mzungu hotel wakaongee.Yaani mzungu hamtaki bhoke na Huyo Kenzo akimwona bhoke Analia na kumganda baba ake .Bhoke Analia tuu anataka baba ake

    ReplyDelete
    Replies
    1. Jamani tumuogope Mungu. Usimsingizie au kumsema mtu vibaya ili kufurahisha watu. Kesho mbele za Mungu tutajibu nini?

      Delete
    2. duh kweli wewe umekosa kazi yuko tanzania alafu askype mtu wa hapa hapa?usipende kuchafua watu malipo ni hapa hapa duniani

      Delete
  60. Wema sepetu adaiwa milioni 200 na benk ya ... Mashauzi yanataka pesa kumbe waweza kopa pesa na ukazifanyia mashauzi sintah nakupenda coz hupendi kujiweka juU na biblia inasema ukiinuliwa na wanadamu mambo yako yatakuwa chini ili wanadamu wakupende unaenda kukopa ela na kuzifanyia maonyesho maisha mengine ata bure siyataki

    ReplyDelete
    Replies
    1. HATA KAMA WEMA ANADAIWA INAHUUUU JAMANI?WATANZANIA MKOJE?MBONA HAKUNA LA MAANA KWENYE MABLOGU YENU?NI KUSEMANA TUUUUUUUUUU JAMANI MPYUUUUUUUUUUUUU

      Delete
  61. So?????? Live ur life umbea tu unakusumbua na tumejua ww ni nani unaejifanya alikuja kwa ndugu yako.au tuweke jina lako hadharani....who knws abt ur life????? Hufananii kbs

    ReplyDelete
  62. DADA ULIYEFANYA SURVEY KUHUSU MUME WA MANGE INAKUHUSUUUU NINI?SHUGHULIKIA NGUGU ZAKO AMBAO HAWANA KAZI,KAZI TU KUFUATILIA MAISHA YA WATU INAHUUUU?IS SHE PAYING YOUR BILLS?FANYA YAKO DADA,FATILIA MAMBO YAKO NA UKOO WENU MAANA I THINK KUNA BAADHI YA WATU KATIKA FAMILIA YENU THEY NEED HELP

    ReplyDelete
    Replies
    1. Landscape architecture ni kazi ambayo hailipi USA hapa na housing market sio nzuri na bustani sio hivyoo.Lance Hawezi Hamia Washington maisha magumu Kule Kama Miami Ili bidi kuuza nguo Itabidi wahamie Texas.Texas kwa walala hoi na life is cheaper ndio kuna matajiri hamna state income.Lance ana deal
      Na bustani Washington bustani season baridi.

      Delete
  63. Duh wengi wanaokomentigi matusi humu pamoja na Sintah kumbe ni wagonjwa wa Kaswende? Nilikuwa sijui wallahi, kumbe ukitaka nyingi nasaba hupata mwingi msiba! Wewe mtu mmoja sijui Dida, Nuru the light, Rayuu, Mange, Wolper, Wema, Kidoti, Isha Mashauzi, Hellen, Neema, Sauda, Irene, Kajala, Lulu na yule binti wa Mtandika mtangazaji wa TV ambae ulikuwa unachochea bifu lake na AC yaani list ni ndefu kwa kweli. Na bado mpaka utabaki mwenyewe peke yako kama mchawi maana sasa unataka kudandia mgongoni kwa Jide, pole sana bidada, nimeona maphotos ya birthday ya Kidoti yaani kumbe kakumwaga kweli? Sasa umebakia kwenda kwenye mtandao wa Zedilicious kukopi mapicha bila kuweka credit kuonyesha umeyatoa wapi ili uonekane wamekuletea. Angalia wanavyokutenga kwa tabia yako mbaya hata shughuli za huzuni pia hukualikwa? Jikague ubadilike dunia tunapita tu watu watakutumia kama tambara la deki wakipatana wewe tupa kulee!

    ReplyDelete
    Replies
    1. bora umempa ukweli wake

      Delete
    2. mwambie aelewe huyo kibibi haga ahahha

      Delete
  64. kazi kwelikweli!!!!!!!!

    ReplyDelete
  65. na bado. baada ya miezi mitatu ataanza kuposti picha za ulaya

    ReplyDelete