Friday, May 24, 2013

USTAA NI MAJANGA


halafu mwenyewe 
hana habari

kama kawaida wadau
 wake wakateremka





  • a kithungu,ata gal friend wako yuko vizuri kwa ngeli,mtumie vizuri ata awe anaedit   

  • @ ] fathiyah_cfc "After I done did the " what type of English is that loool  btw stop

  •  

    Hivi Diamond unapenda kutuchekesha ama?? SMH


    unajua me simuelewi Diamond kabisa, yaani daah  naomba 

    mniache maana mbavu zinaniumaa sijuwi siku hizi amekuwa

     comedian .



    kumbuka sera yetu ni ileile kuambiana ukweli, vichekesho


     vya hapa na pale no matusi ktk comment. 





    i do the seeking n u do the judging 


    108 comments:

    1. Kujitia uzungu asokuwa nao kwani angeandika kiswahili angekuwa sio domo?shule hamna na tunajua kama vipi rudi shule baba hahaha

      ReplyDelete
      Replies
      1. SINTA PLS MSENDIE DIAMOND PLS
        INFINETIV _ DO/DOES DO ATUMIIE KTK I,YOU,WE,THEY

        I DO, YOU DO,THEY DO
        IMPERFECT_ DID NA IWE KTK VERBETS GRUNDFORM
        DID I WAKE YOU?
        DID YOU HEAR ME?
        DID HE /SHE GET UP?
        DID (I,YOU,SHE,HE,IT,WE,THEY

        PERFECT PARTICIP _DONE

        have/has done
        asituchanganyie lugha bora aandike lugha ya baba na mama

        ni sawa na utoe story unasema yule jamaa nimemkomesha NIMS...
        nilimfanya kisha akanifanya

        sory sasa umehadithia nini siungesema tulifamyana yaisha

        WAPI BABY WEMA MTOTO WA SEPETUNGA ME MISS YOU BABY
        LOVE YOU SO MUCH JAPO ND NIKO NA CHAKUNENE MVIMBA MASHAVU PENNY

        Delete
      2. Dah... ila wewe umeuaaaa.So you think kaka msanii hajui the use of do and does. loh ilahizo si tulisomaga darasa la sita shule ya kayumba tena wala sio academy... SHAKING MY FUCKING HEAD.

        Delete
      3. Kwani kujua lugha fulan ndo kuwa umeenda shule?? think before u open ur gob.. and u call urself u hav been to school!!?? Idiot!

        Delete
    2. Hapo ndipo atapomkumbuka baby Wema

      ReplyDelete
    3. Hahaaaaa! Hii noma kweli jamani kama hujui language za watu achana nazo! Kwani ungeandika kiswahili ungeishiwa dam? Au ungemwambia dem wako akuandike kingeharibika kitu? Nenda basi tuition jamani utakuja kuaibika zaidi ya hapo! Hongera kwa hilo dili.

      ReplyDelete
    4. i see no problem in his english he just used slang next time akisema "im finna come" si mtaanguka...its american slang by the way. sio lazima muelewe wote nyie like picture tu.

      ReplyDelete
      Replies
      1. Shosti hebu waambie washambaz wasioelewa slang za unyamwezini lol ndio maana diamond anawacheka hahahaaa mwenzenu anakwenda na slang za kinyamwezi nyie grammar teachers mapovu yanawatoka hahahaaaaa ,he is actually rite na tulioko marekani tunamwelewa..wengine mkija huku hamtaambulia kitu..u diggggg?hahahaa

        Delete
      2. American Englisha my ass!!!! people have been leaving in America for decades and they dont speak like that! hata hivyo nampenda sana Diamond maana anajitahidi sana na hakubali kupitwa na kiinglish kwa hilo kula tano Diamond platnamz. Halafu nakupenda maana unajua kuisaka pesa huna masiara. big up brother. tupo wooote kabisa.

        Delete
      3. Say what? Leaving in america for decades?? Living

        Delete
      4. Wewe mwenda hapo juu...eti i have been leaving its living darling u feel me ?hahahaz hata kingereza kinakushinda dizaini uko haterville marekani lakini kijijini lol ,who r u to judge him na wakati we mwenyewe maimuna ???nimesema maimuna lolest...daimond hajakosea kitu hapo lol now nenda kanye ulale

        Delete
      5. What???? Slang, American English? Hell No! Sijawahi kukanyaga America lakini nakataa hiyo American Slang yenu mnayotetea jamani. Mwacheni akosolewe na ajifunze tu. Mnaokosoa kosoeni kwa mtazamo chanya na si kwa nia ya kumdhalilisha.

        Delete
    5. wasanii wengi bongo elimu zero, wala alikua hafanyi comed yn hapo ndo kamaliza elimu yake yote, we mwangalie hata interviw zake akisikia english kama anadata hivi anaanza kulamba domo lake.
      kiufupi apate muda wa ziada aende shule japo 2hours per day inatosha, asome hata english course tu ili aweze kuongea popote

      ReplyDelete
      Replies
      1. acheni ushamba na roho mbaya ya kuchukia watu kwani kuongea kiingereza ni Elimu? mbona Warusi, wachina na Wajapan hawajui kiingereza ila wako juu kwa technology. acha hizo wewe mambo yenu ya ukiritimba hayo. mfyuuuuuuuuuuuuuuuu

        Delete
      2. we nawe umetumwa ama!! wajapani na wachina wanaandika vilugha vyao na wakitaka kiingereza wanakua na wakalimani. tatizo wabongo hampendi kuambiwa ukweli na ndo kinachowaponza. yeye ni star kama hataki kujifunza lugha ya kiingereza awe anatumia kiswahili mbona kila mtu atamuelewa, tatizo wanajifanya kujamba huku wanaharisha nyoooo!!!!

        Delete
    6. WAMUWACHE KWANI KAZALIWA NA HIYO LUGHA AHAAAAAAAAA!

      ReplyDelete
      Replies
      1. ndo na yy aache kuandika hk kingereza kwn lazima km hajui hajui tu,aandike kiswahili tu basi inatosha kuandika vingereza ndo matokeo yake hayo....

        Delete
      2. Actually hajakosea na nyie mnaomcheka mjue mnachekesha walio nuna kumcorrect mtu ambaye yuko sawa kaandika slang ya marekani nyie shurti kamasi zinawavuja...after u done did talking shit about diamond kachambieni gunzi hahaha u feel me ?

        Delete
      3. Kila cku anaajitutumua kukiandika kidhungu na kukikosea kama hawezi c aandike kiswahili tutamuelewa na atabaki kuwa superstar tu...Na kuongea awe anaongea bac hyo slang mbona kuandika tu.....ustar wa bongo bwana!!

        Delete
    7. na atakuja kuijua vizuri lugha mpaka mshangae kwa maana haoni aibu kuandika kile anachoona yupo correct , angekuwa Mjapan hapo mngesema ??

      ReplyDelete
    8. Umeanza? Usinibanii comment yangu. Mama ugonvi utakugeukua mwaya. Sijui kaandika kiswaahili masikini aende akapige brash mjini. Wenzake sikuhizi wanaweza. Penny nae anafanya nini au Kujishebedua tu. Mwenzio wema alikua anaongea nae kingeli sasa zamu yako peny kumalizia. MASIKINI.

      ReplyDelete
    9. rudi kwa wema akusaidie....sasa me nashangaa mbona cku ile ulimwandikia baby wako bdy wishez vzr au alikusaidia..pole mond ndo hasara ya kutokwenda xul

      ReplyDelete
      Replies
      1. SHOGA BDY WANACOPY KWENYE COMP...
        MUHIMU TUSIMTUKANE AENDE SHULE
        ELIMU MAGOLI ANAHELA ASITUMIE PESA KIFAHARI

        KIBAYA ANAJUA LUGHA KAA YAMGU MIE MAIMUNA ANAHANGAIKA NINI KUANDIKA KTK MITANDAO .

        AJITAHIDI ATAKWENDA NCHI ZA ZA WATU ANATAFUTA NKALIMANI MTAFSIR HAIENDEZ KWA YY AJITAHID

        Delete
    10. Mtu wakujifunza ni yeye me nasoma kiingereza cha form one Ulaya ila hawezi kunijaribu hata nipost kitu kwa kingereza naogopa Wabongo kunicheka lol! Ila wazungu wenyewe hawakijui kidhungu na hawajali wanatuma wakijuacho na hakuna wakuwacheka. Diamond endelea kutuma madongo ndo nakujifunza huko. Ila school nenda baba. Watu tumeshazeeka kukuzidi unakula unachotaka, gari unalotaka lakini bado mama wa watoto watatu nipo skonga ndo nasoma form one lol!

      ReplyDelete
      Replies
      1. nimekupata wa juu ila .kwa mtu kaa yy Lugha muhimu sana .nie niko Europe miaka ila naongea lugha ya huku perfect kwa kua ndo nawasiliana nayo ,Natamani siku moja niongee kizungu japo asilimia 50 tu ila .KWA YEYE WA HUKO BONGO AJITAHIDI KWANI WABONGO NIWASEME KWA JINGINE LUGHA IKO JUUUU
        WENGI KWA SASA WANAONGEA ENGLISH NZURI NA INAVUTIA

        DIAMOND SHULE BB
        BILA SHULE MBELE UTAUZA NYUMBA UNUNUE ROLLS R...UTEMBELEE KISHA UTAIUZA UNUNUE PIKIPIKI MWISHO UTALALA NJE TANDALE

        DUNIA NI ELIMU KAMA HUNA MUDA WA KUJIFUNZA KINGEREZA JIFUNZE KICHINA MONGOLI NA KIFARANSA NDO BASI

        DONE DID UMFULIA SIUANDIKE KISWAHILI

        Delete
    11. tandale hiyooooooooo...

      ReplyDelete
    12. Hahahahahaaa chezea kidhungu www!!!!kwikwikwiiii hiyo iwekwe ktk maajabu saba ya dunia...i done did lol!!!chai jaba umetishaaaaa!!!!lol!!!mi nacheka tu hapa.kweli kidhungu kimekuja kwa bajaji kimekuja kidogo hakitutoshi watanzania woteee

      ReplyDelete
    13. Kwani lazima kuongea kidhunguuu!!!!jidai na lugha yako diamond.ona sasa umejidhalilisha jamani poleeee!!!!

      ReplyDelete
    14. na nyie maskini tu mwenzenu anatengeneza hela nyie haujui kithungu nyie mlliojua mmeenda wapi kama hamjaishia kuona opivha kwenye kumputa zenu.pyuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

      ReplyDelete
    15. hahhahahaa Domooooo, ulikuwa umelewa ama?? hata mwanangu wa vidudu hawezi ongea sentensi broken kama yako, lol, kwan ukiongea kiswahili unaonekana mshamba ama???

      ReplyDelete
    16. Hiyo ni American slang hajakosea chochote, nyie na ushamba wenu ndio mnakurupuka mnadhani kachemsha kumbe nyie mna limited knowledge ya hivi vitu. Please google urban dictionary uweke "done did it" jibu ni "a slang form of 'i've already done it'
      used popularly by southerners...floridians. Muwe mnauulizaga kabla ya kukosoa mwe!!!

      ReplyDelete
      Replies
      1. weee usimtete bana hana lolote kachemsha we ndo unajifanya unajua saaana au mbulura mmoja!!!

        Delete
      2. We nae unajshaua tuu eti for the southerners, is he one of them? en heheheee does he even know its a slang or its according to google lol!! Just be real, someone who doesnt even know the british english can boast about to write an american english lolest, classy classy classy!! Nenda kackilize speech za Obama ndo uka google hyo Urban...talk abt reality lmao!!

        Delete
      3. BORA UWAAMBIE MDAU. KWANZA KULA 5. USHAMBA MZINGO INLCUDING YOU CEO UMEUBEBA. ACHENI KUKURUPUKA

        Delete
      4. wewe nawe ndio walewale umesoma sawasawa alivyoandika yeye hapo juu?au unamtetea tuu hakuandika unavyosema wewe nenda tena karudie kusoma slang ya mavi yako ile.yeye kandika upuuzi mtupu sio unavyosema wewe slang yakimarekani ma ass,aende shule kwanini hamtaki mtu akishauriwa aende shule kwani matusi kusoma jamani?Diamond nenda shule baba bado unanafasi saana kujifunza nakuelewa.pia nibora utumie lugha yako zaidi kuliko kujichoresha hivyoo.maana nimeshaona mara kibao kwenye blog yako wadau wanakusahihisha naunakuwa mbishi wakati nikweli unachemka.shule muhimu baba.nenda kasome,

        Delete
      5. hahahaha saaafi kaka,yani watu washamba mno,.hizo ndo english tunazoongea sisi huku abroad,.done did it thats perfect english,.waache wivu wa kijinga

        Delete
      6. Im diamond plant,,,,

        wadau nisameheni najuta kwanini niliachana na W.. ndo maana inaniuma sana namwimba kila kukicha ,si mwimbi kwakua namchukia ila...

        kumbuka yeote alokuacha au umemwacha akikutaja ujue bado anakupenda
        namkumbuka kwa mengi acha LUGHA TU
        AMENIFIKISHA MBALI
        NILIKUA NA WENGI ILA YY NDO NIMEMWIMBA MPAKA LEO
        N
        HATA KISWAHILI HUWA NAKOSEA ACHANA NA HII LUGHA YA KUAZIMA

        NAWA PROMISE
        NAENDA SHULE MSIANDIKE SANA HAPA


        Delete
      7. Thank you my dear, people should not dis this guy's English b4 doin proper research, n I'm not a fan of this guy bt 2day pls I hav 2 say something, " I done did" truly is an american slang...proof hii hapa...kuna a rapper anaitwa MEEK MILL ana wimbo wake unaitwa " dreams and nightmares"...kwenye lyrics za huo wimbo kuna sentence inasema "I DONE DID THE DOAs I DONE DID THE KODs" which means " I already did the DOAs I already did the KODs"
        So people there u have it...his english is perfect cos there's nothing wrong with what he has written there

        Delete
      8. Asante mdau hapo juu! I am studying English literature and American culture history, hiyo ni sentensi kamili inayotumika katika sehemu za kusini mwa America, in the Bahamas and Caribbean Islands ( West Indies) sasa kama ali lijua hilo au la, fact remains it is not wrong and it is not even slang like people call it, ni lugha iliyo kamili na ina concrete grammar rules!
        From msomaji wa lugha!

        Delete
      9. Kilichokosewa hamkioni mnaona mengine! This tells me kua wengi wetu hapa mule mule, wala sio leo tu! Hiyo sentensi ya mwisho ndo imekosewa, "will be headed" is wrong. He is talking about the future-kitu anachokijua tayari, so angesema "guess where I WILL BE HEADING...!"
        Ni mimi yule yule msomi wa lugha!

        Delete
    17. wabongo kw maneno, lohh, mnamchukia mwenzenu anangara na anaendelea kuwika, angalia habari yake ya congo, ohh dimond domo, mtaongea sana mwaka huu, ole wko sinta ubanie mana umeshazoea kunibania, ila achani wivi nfyuuuuuu

      ReplyDelete
    18. Nyooo kiswahili chenu kinawashinda mtaweza kizungu chawatu,mwachen eee expendive wawatu atumie mothertogue,lugha hasiri aliyo kulia,mwenyeshida nae achape swahili,kwan tatizo liko wapi maisha pesa babu,anaingiza kilakukicha,uko ulaya kwenye kizungu ata tahira anaongea kizungu,coz nikwao,nasisi huku full kujiachia nakibongo language,tuachane na utumwa wa maisha,.

      ReplyDelete
    19. Jamani acheni ushamba, munamuonea domo without any becoz! ametumia slang ya mayami, hana makosa. mwenzenu anaangalia mamuvi ya kimarekani ndo anatoa lugha huko.

      ReplyDelete
    20. Acheni chuki kwa Diamond, yuko sahihi kabisa. "Done did It" kwa maana nyingine I've already done it. Wengine hapa mnaweza mkawa hata hamjui English lakin mnamponda Diamond

      ReplyDelete
    21. Anony i guess we ndo diamond mwenyewe sasa did inayo mbona hujaiweka ktk kutisashihisha kwako.angeongea kiswahili tuu tena hawa wasanii ndo wazur kuikuza lugha yetu iwe ya kimataifa.tatizo wanajishaua mnoo

      ReplyDelete
    22. Jamani msijudge kama hamjui hiyo iko sawa sasa mkiwasikiliza akina Puffy sean Diddy Combs mtaelewa kweli mana hiyo ndo American slang na ndo wanavyoongea sasa sema ukiandika itaonekana kituko ila ukiongea afu uongee kama wa marekani inakua poa sana..ila diamond usitumie kingereza cha kucopy ama kugoogle translation from standard english kwenda american slang uonekane unajua angalia post za kina diddy zinakingereza cha kawaida ila wakiongea ndo slang

      ReplyDelete
    23. leo nimecheka hadi mbavu zinauma jamaniii khaaa,c aongee tu kiswahili kwani kuna tatizo? penny wewe c umejibebesha majukumu ya huyo dimondo msaidie basi acaibike jamani yani cna mbavu uuuuwi

      ReplyDelete
    24. Asanteni ma anony wawili hapo juu mliowaelewesha hawa wabongo walio cram english sijui ya kibongo manake hata sio ya UK.. Diamond kaandika slang english watu wanakurupuka na kuponda. Hahahaaaa. I guess he's wetting himself laughing!!! Sikilizeni wimbo wa rapper Anayeitwa Mike Jones wa I DONE DID IT... Halafu mrudi hapa kumkosoa tena.

      ReplyDelete
    25. Leo naomba nimtetee Diamond, kipindi cha nyuma alishawahi kusema kuwa hata form 4 hajamaliza na alisema anamshukuru wema kwa kumsaidia kujifunza kiingereza na Wema ndio alikuwa anamshawishi sana kujifunza, sasa kwa mtu ambaye alikuwa hajui kabisa kufikia hatua aliyofikia Diamond ni hatua kubwa sana. Hakuna aliyezaliwa na kiingereza kila mtu kakikuta na kajifunza sioni mantiki ya kumcheka. Mnapaswa kumrekebisha kwa busara ila kumcheka ni wazi kabisa nyinyi wote ni mapunguwani! ALISHASEMA JAMANI HAJUI AMEJIFUNZA NA ANAENDELEA KUJIFUNZA, acheni kumnanga mtoto wa watu. PRACTICE MAKES PERFECT, endelea kuandika broken Diamond iko siku kitanyooka chenyewe hicho kiingereza!

      ReplyDelete
      Replies
      1. nimekupenda starcy kwa maneno yako.acha hao wanoongea waongee tu koz they also hv their mistakes.kelele nyingi ya maana hakuna. si bora hata yeye kathubutu kufanya... wengine humu ni umbea tuuuu

        Delete
    26. Wewe hakuna kitu km hicho hata kwny american dictionary,sio slang wala nini hapo kakosea tu hakuna kumtetea cha mno akubali kurekebishwa tu,msijifanye mnajua kutetea ujinga.Na ht hivyo angeandika kiswazi tu sio lazima kizungu afu akajifanya kaandika cha kimarekani kumbe ndo kaharibu kabisa!!!!

      ReplyDelete
    27. Nabii hakubaliki kwao nyie ongeeni tuu, hapo angekosea wa nje ungeona sawa sasa kakosea nini cha ajabu hapo ndio maana jay z alivyokuja alitutukana shenz type nyie wooote mnao msema Diamondplatnumz babe ringeni na vyenuuu jameni nyie vipiiiii eeeh utasikia mtu eeeh riri katoa nyimbo mnashobooookaaaaaa acheni hizooo hayo makavu live kwa wote washamba mnao mkataa wenu itakuwa nyie hata mabwana zenu mbele ya watu wa maana mnawakataaa ndio kwanza baba kijacho anang'ara ng'ari ng'ariiiii

      ReplyDelete
    28. Hahaaaaa kwi kwi kwi,sintah mbavu zangu jaman...mi nlikua napita tu jaman....Nawewe wa American slang nawe umenivunja mbavu pia...ha ha ha ha will be back.byeeeeee!

      ReplyDelete
    29. JAMANI JAMANI!! HAJAKOSEA HUYOO... HUKU CHICAGO WATU WENGI WANATUMIA..HIYO SLANG... NI SAWA NA KISWAHILI CHA MTAANI.. eg, Mwalimu anakuambia finish your exercise?"! Unajibu -----> Yes i done did it.. so ni slang atakuwa kaisikia au kakopy..hajakosea ndugu zangu.....<3

      CHICAGO(BOX MAN)

      ReplyDelete
    30. nyi semeni yoooooote mwenzenu kshawataarifu anasign mkataba mijipesa inaingia nyie endeleeni kukosoa tu ila msg mmepata kwamba mkwanja wake unaendelea kukua tu...

      ReplyDelete
    31. truth here is everyone that is laughing at him or correcting him doesn't know English that well because if they did they wouldn't have thought that he is wrong.Including you sintah.

      ReplyDelete
    32. DIAMOND HAJAKOSEA JMAN...I done did it...it's just another way to say.. I already did

      ReplyDelete
    33. TATIZO WATU WAKIAMBIWA UKWELI WANAKUWA WAKALI LAKINI KWELI KAKOSEA MIMI PIA SIJUI KINGREZA LAKINI HAPA BIG NO LAKINI KUKOSOLEWA NDIO KUJIFUNZA

      ReplyDelete
    34. kazi kwelikweli!!!

      ReplyDelete
    35. HIVI KWANINI BINADAMU WENGINE UKIWAKOSOA WANAHISI UNAWAONEA NA WANAONA WEWE UNAJIFANYA MJUAJI KULIKO WAO?HADI WENGINE WANAZIRA HAHAHA TUKUBALI KUKOSOLEWA NDIO TUTAJIFUNZA ZAIDI NA ZAIDI

      ReplyDelete
    36. uwii sintah leo umechemkaje sasa???????? uwe unauliza kwanza bana. the guy is right sema tu katumia slang heheehiya do the seek corretly sweetie

      ReplyDelete
    37. amejitahidi sana,tatizo letu wabongo hatupendi kujifunza,mtu akijitahidi anachekwa, so next time ataogopa kusema au kuongea, mwacheni mwenzenu,sasa hivi anaenda international so lazima aandike ajuacho ili fun wake wa kutoka nchi nyingine waambulie hichohicho,kumbuka sio nyie tu wazaramu mnaosoma posts zake

      ReplyDelete
    38. kingereza kisiwapagawishe sena ni lugha ka,ma zingine hata wa faransa na nchi kibao hawakitambui michem,sho pia nikama lugha tu za akina bibi na babu zetu so diamond sio first language yake na pia huyo pure muenglish akija nae huo uingereza wake kiswahili pia diamond atakua juu zaidi atabakia tu na jambo

      ReplyDelete
      Replies
      1. IWE LUGHA YA BABA
        MAMA
        BABU
        BIBI
        MSHAUINI AENDE SHULE
        HELA IPO
        ANASAFIRI
        ASIJEKATAA SHOW KA KIPIND KILE MTAFSIRI WAKE ALITAKA HELA NYINGI KTK MKATABA
        MWACHENI AENDE SHULE AONDOE UJINGA

        ANGALIENI MWANAUME MMWENYE ELIMU HATA AACHANE NA MWANAMKE WAKE ACTION ZAKE
        NA ANGALIA MWANAUME ASO NA ELIMU ACTION ZAKE
        ELIMU HUMWEKA MTU KTK USTAARABU FULANI NDO MAANA LEO HII TZ KILA MTU MTOTO ASOME INTERNATIONAL SCHOOL
        SS WE PELEKA MWANAO MAZENSE PRIMARY SCHOOL UJUE MWISHO WA MWANAO



        Delete
    39. NI KWELI HATA MIMI NIME GOOGLE URBAN DICTIONARY WE SINTA NA WOTE MLIOSEMA AMEKOSEA HAJAKOSEA DIAMOND YUKO SAWA KABISA TATIZO LENU NI WAVIVU KUCHANGANYUA MAMBO SASA SINTA UMUOMBE MSAMAHA MTOTO WA WATU UMEMDHALILISHA BUREE NA NYINYI PIA MLIOSEMA AMEKOSEA WAJINGA MUWE WAPANA WA MAWAZO ACHENI KULA UGALI MWEUPE YAANI ULIOKOBOLEWA KULENI DONA AKILI ZIFANYE KAZI, alafu watu hususan watanzania mi huwaga siwaelewi kabisa unajua ni sawa kiingereza ni lugha ya kimataifa lakini ni lugha ngeni kwetu na wazazi wetu wengi hawakuwa na pesa za kutusomesha shule za kiintaneshino ili tukijue na pia wapo ambao walibahatika na pia wapo ambao wanajilipia wenyewe kusoma sasa ilim kujifunza lugha hii ila nashangaa mtu akikosea kiingereza mnamsema na kumcheka wakati mnajua wengi hii siyo rugha yetu sasa pia nashangaa mzungu akitoka kwao akaja kuongea kiswahili kibaya wala hamumzungumzii sijui tunajibagua wenyewe sijui ni ujinga sasa mfano hata mkongo akiongea kiswahili kibaya nyie ndio mnawaiga mnapenda mtanzania mwenzenu akikosea kiingereza mnamdhalilisha ,mnamcheka hua sielewe hii akili ya wabongo daah!

      ReplyDelete
      Replies
      1. Umenifurahisha sana wewe mdau,wabongo wenyewe kizungu wanekijulia wapi,wanakaz ya kuwakosoa wenzao tuu

        Delete
    40. hajakosea jamani nyie mliosema amekosea pamoja na sinta nyie ndio wa kujifunza mambo zaidi eboooo

      ReplyDelete
    41. aaaaah nyie wa wapiii,tatizo wabongo mnazoea kucrem tangu shule,hiyo sio English ya darasani,.hiyo ya mtaani lakini ni maneno yanayoeleweka kabisa,.hebu acheni kumpakazia upuuzi au wivuuu nini

      ReplyDelete
    42. Nashindwa kuelewa mnaponda nini??hakuna aliyezaliwa anajua kizungu,na kwenye maisha usipokosea huwezi kufanikiwa.watz tumekuwa malimbukeni sana.eti atamkumbuka wema ni Mungu?wakati tunakazania kumchamba mwenzetu anafanya show nakulipwa,kinachomata ni kazi yake inayompa maendeleo mengine ni majaaliwa

      ReplyDelete
    43. Hakuna kitu kinachoniudhi kama watu wanaopenda kutukuza watu wengine.yaani diamond asifanye kitu atamkumbuka wema,jamani Kwani wema ananini?tangu azindue kampuni yake hatujawahi kusikia kazi yeyote waliyofanya ata movie aliyoizindua haijaingia sokoni bado.tunachotakiwa nikuwapa support vijana wetu wa Nyumbani naamini wanaomjibu kwa kejeli hawana chochote cha kujivunia

      ReplyDelete
    44. Kwanza kuanzia sikuhizi siamini magazeti ya udaki..nilishangaa sana na manager wake Martin kadinda kiandika wema amekodisha ndege wakati alishuka na abiria wengine,na kupamba zaidi alikuwa vacation wakati mabango yalikuwa yamewekwa sikunyingi atakuwa mgeni rasmi nadhani hawakutegemea kuona watu ishirini kwenye fashion show,kwanza ingekuwa Mimi ndio muandaaji ningemshtaki upewe mil 2.5 uingie saa Saba usiku kwasababu hujamaliziwa kulipwa halafu ukanushe weee angenitambua

      ReplyDelete
    45. Penny mwenyew mshamba tu!!

      ReplyDelete
    46. HIVI NYINYI MNAOMPONDA DIAMOND NA KIINGEREZA CHAKE KWA NN WAZUNGU WANONGEA KISWAHILI NAKUKIHARIBU HAMUMSEMI HIZO NDIO ROHO MBAYA NA CHUKI DHIDI YAKE DIAMND NDIO KAMA KAKOSEA BUT SIO KAMA NI TATIZO WAZUNGU WANGAPI TENA KWENYE VYOMBO VYA HABARI NA RAIS ANAKUWEPO KWENYE ENVENTS TOFAUI WANAONGEA KISWAHILI NA ULIMWENGU MZIMA UNAONA HEBU ACHENI UJINGA WAJINGA SAANA MNAOMPONDA DIAMOND NA KIINGEREZA CHAKE WAZUNGU WENGI HAWAJUI KISWAHILI NA WANAJIFUNZA NA WANATAMKA VIBAYA MANENO YA KISWAHILI LAKINI HATUWAKEBEHI KAMA HIVI MBONA MNAPENDA KUTUKANA NA KUCHEKA WATU. DIAMOND HAJUI KIINGEREZA BUT NAMAENDELEO MAKUBWA KULIKO HATA MNAOJUA KIINGEREZA NA AMEENDA KATIKA NCHI HIZO HIZO ZA WANAOJUA KIINGERZA WEWE UNAEJUA KIINGEREZA UMEFIKA WAPI.HAMNA AKILI KAZI USHABKI MAANDAZI TUU

      ReplyDelete
      Replies
      1. WE NAWE TUONDOLEE JASHO LAKO LA KWAPA HAPA SIUTUMIE MAKOKOMYA UGALI

        NDO NYIE HAMPELEKI SHULE WANENU ET WAZUNGU WANAKOSEA KISWAHILI
        EMBU JIBU KISWAHILI NI LUGHA YA TAIFA AU LUGHA UTAYOKUTANA NAYO DUNIA NZIMA .ENGLISH NI LUGHA AMBAYO POPOTE ULIMWENGUNI UTAITUMIA
        MZUNGU ANAJIFUNZA KISWAHILI KWA FANI TU SIO ATAKITUMIA AENDAKO ,
        DIAMOND KWENYE SPORAH SHOW AMETUMIA KISWAHILI NA NI WENGI WANAITAZAMA HAWAJUI KISWAHILI
        WEWE UNAISHIA KARIAKOO MWENZAKO ANASAFIRI KUIMBA APATE RIZIKI HAYA AKIFIKA HUKO KWENYE KAZI UTAENDA NAE AU NDO ATENBEE NA DICTIONAR.KUMBUKA ALIKWNDA BIG BROTHER AFRIKA ULIONA HATA AKIAMBIWA
        FU..YOU ANAJIBU ,YES THANK U

        PUMBAVU WEEE USITUCHAFULIE HALI YA HEWA HAPA
        TUPOTELEE HUMO KWA WASTAARABU

        Delete
    47. ahsante hapo juu loh! wapendwa wala msiendele ku comment maana hamjui NARUDIA si lazima wote muelewe Aa Be Che Dee zinawatosha mpaka mje kujua slang za kona ya hii dunia mtajizeesha tu. mnadandia treni tu kwa mbele...mtu show moj 10M

      ReplyDelete
      Replies
      1. NDO WALEWALE

        SHOW MOJA MILIONI KUMI JIULIZENI HUKO KWENYE SHOW NI TANZANIA TU,
        WEWE KAMA HUJAENDA SHULE MWACHE MWENZIO AKTOE UJINGA
        ELIMU YAKE YA TANDALE AKASAJISAFISHE MWENZIO
        HIYO MIL 10 NDO AENDEE SHULE YA ENGLISH
        PESA BILA LUGHA NI SAWA UJINGA
        HUYO BADO KIJANA
        MZIKI WAKE UNASIKIKA SEHEMU NYINGI
        INTERV..NYINGI NI ZA KIZUNGU
        ANGALIA WASOMALI NA VITA WANAONGEA ENGLISH
        WAKENYA HAPO JIRANI ZENU WANAONGEA ENGLISH
        MSIWE NYUMA WATANZANIA


        Delete
    48. Makubwa mbona English Classes zimejaa? Au unaona aibu CHAI JABA kuonekana darasani???? Utamkumbuka Wema sana tuuu

      ReplyDelete
    49. Endeleeni kumjadili ndo ashasign deal na umbea wenu, hata kama hajui mbona kawazidi nyie mnaojua sasa? Mnafaidika nn na english zenu while Diamond mnamuona hajui but kila leo anasign millions worth of contracts!!!! Mwaya Diamond unajua sanaaaaaaaaaaaaa ndo kujifunza huko, waache wakucheke ndo unajifunza

      ReplyDelete
    50. THATS AMERICAN SLANG nyie ndo washamba..wanatumia sana kina Lil wayne..AFTER I DONE DID this..then THIS WHAT! nyie ndo washambaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!

      Its like kusema got my nails did..

      ReplyDelete
      Replies
      1. msitetee ujinga jamani go google uangalie hao wakina LIl Wayne kama hiyo kauli walitumia mpaka wewe ukaisikia itakuwa kwenye google search but hakuna kitu kama hicho... Angeandika after I have done......... ila labda alisahau hiyo have... Kila mtu anakosea sio big deal jamani..Ila wewe unayesema ni slang sio my dear...

        Delete
      2. Acha ushamba na ww mschewwwwwwwwww

        Delete
    51. anony mnaomtetea na kusema ni slang hebu kuweni reasonable mtu ambaye kingreza cha kawaida tu kinamshinda hiyo slang ataijulia wap jaman?yeye alikua anaandika kingreza cha kawaida tu na amekosea akubali kurekebishwa

      ReplyDelete
    52. Mbona huko ryt jaman ila hapo kwa headed ndo kuna utata na cyo wa kwanza kukosea, lv u diamond pga pesa wanakucheka na kingereza chako wao waache wabakie na English yao hawana la kufanya we na broken yako unazid kutoboa na akaunt imewah kufikia ml. 100 safi sana, wao na English yao hata kazi hawana.. Hapo ndo napoamin Mungu c Athuman wa Shaban
      #

      ReplyDelete
    53. ni AMERICAN SLANG hajakosea chochote mbona jamani kuna wajapan mhuwa hawajui mfano star kama PSY ana English ya kawaida sanaa lakini ona anavyopata pesa. unaweza ukawa unaongea hata kizigua ila KINACHOUZA NI KIPAJI JAMANI kwann huwa hatupendi kutukuza vya kwetu?? hebu acheni kuwa watumwa wa kiingereza kwani ndo nini? dah inasikitisha hii negativity juu ya huyu kaka.

      ReplyDelete
    54. atumtukuzi mtu wema atukuzwi hata mwenyewe diamond alishasemaga kuwa wema alikuwa anamsaidia kumfundisha wewe vipi eti mnamtukuza wema wewe mbona unaumia sana na bado wema ni kiboko yako yuko juu utaumia sana mwaka huu atakukimbiza miaka miaaaaaa

      ReplyDelete
    55. We mdau hapo juu unachekesha sana ovyoooo ETI OOH TANGU AFUNGUE KAMPUNI YAKE HATUJAWAHI KUSIKIA AMEFANYA NINI SOMA MAMBO YAKE UTASHAA NA KWA TAHARIFA YAKO AMEPATA DILI LA DARLING KWA SASA NA YEYE SI KAMA HAO WATU WENGINE LONGOLONGO KILA KITU BADO WANAANZA KUTANGAZA YEYE HUA ANATENDA KABISA ALAFU UNAITWA KUSHUHUDIA UMEONAAEEEEEEEE SASA KAA MKAO WA KULA UMJUE ZAIDI WEMA SEPETU WA SEPETUNGA KAMA DIAMOND ALIVYOMWITAGA CHEZEA WEMA WEWEEEEE, ALAFU WEWE UNANINI SASA? MIJITU MINGINE BWANA YEYE ANAKAMPUNI NA AMEBARIKIWA VITU VINGI WEWE HUNA HATA KITU UNACHEKESHA AMESHAKUACHA MBALI SANAAA WEMA SEPETU

      ReplyDelete
    56. Dogo si umwambie shemeji awe anaipitia kabla hujaitoa? au unaona nishai, ndio kujifunza kwenyewe huko.

      ReplyDelete
    57. HIYO NDIO MADE IN TANZANIA INAJULIKANA WAZI SIO LUGHA YETU

      ReplyDelete
    58. wewe Anony hapo juu kwa nini unang'ang'ania alikuwa anaandika kiingereza cha kawaida tu?? nyie ndo mmechemsha leo, washamba wakubwa nyie, mnajishaua mnajua sana kukosoa hata msichokijua. hovyoooo

      ReplyDelete
    59. Wabongo kujidai wajuaji. Kwani kama hajui english vizuri haruhusiwi kutumia slang?? Msilete zenu hapa. Oh hiyo sio slang? Mshawahi kuishi marekani mkasikia wanaongeaje mtaani? Ukiwa marekani hiyo ndo lugha most blacks wanatumia. I done dit it, as Am is, bcoz I is na sio bcoz I am... Tembeeni muone na msikie,sio tu kukalia ushanta na kuponda hata pasipostahili. Ina maana mzungu akija bongo mtamsakama akitumia maneno kama sepa, chapa lapa eti kisa hajui kiswahili vizuri. Msxiiiiiiuuuu. Muacheni Di aandike atakacho.

      ReplyDelete
      Replies
      1. nahisi wewe anony hapo juu ni penny unamtetea dude hahahahahahaha dude lazima utete penny na wewe je mimba vipi klinick umeenda na wanasemaje?? hahahaha utajibeba

        Delete
    60. Done did it....kidhungu cha unyamwezini

      ReplyDelete
    61. Wa bongo ndo maana hatuendelei tuna chuki za ki jinga jinga sana, he's doing we'll compare na elimu aliyokuwa nayo, tuoneane wivu wa maendeleo, raisi wa France hata English hajui ila anaongoza nchi, asilimia kubwa ya wachina ni Hawajui English, ila pia wako vzr kimaisha, badala kumu encourage mwenzetu akapata moyo zaid tunazidi kumvunja, ingikuwa kuandika comments kwa English basi zingekuwa 20 tu, so kabla ya kumcheka Mwenzio jiangalie na wewe

      ReplyDelete
    62. Its called a slang dumb ass ppl. Even ppl who speaks English fluently use the word "done did" get off the mans pants smh

      ReplyDelete
      Replies
      1. you are a dumb ass yourself to think thats correct!!! slang my ass. if your cant speak proper english shut the hell up and write the damn thing in kiswahili!!! how dare you think thats proper? instead of you wasting time defending garbage, take your ass to school and learn the real english please...thank you very much.

        Delete
    63. 'MBUTA NANGA'DIMODO USIJALI MWAYA,HATA MIE NILIANZA KAMA WEWE LAKINI SASA NIKO JUU.

      ReplyDelete
    64. jamani kwani slang ni lugha safi.yuko sahihi kwa hao watu wake wa mtaani na kwa nchi kama tz tunayotumia kiingereza cha british ni haki yetu kumshangaa.kwa kifupi sio kila anachofanya jay z na o masupastaa wengine wa us basi na wabongo lazima tuige.mbona wenzetu west na sauzi wanagonga slang zao.kwanini na yeye asitumie za kwao.

      ReplyDelete
      Replies
      1. Wanachoongea wawesti sio slang, ni creole! Na kila nchi iba creole yake, krioli ya Ghana ni tofauti na ya Nigeria (kunaweza kua na some resemblence, yet ni different), Nigeria wana yao na Cameroon pia wanazo, according to a dominant first language weather English or French!
        Slang ni lugha ya mtaani, maneno yanayoibuka na kutoweka baada ya muda, kuna maneno ya slang yanayoweza kudevelop in to a creole and be an acceptable language yet, slang ni slang, pidjin ni pidgin na creole ni creole! Na dialect ni dialect! What South Africans speak in terms of English, ni dialect!! Still done did it sio slang bali ni creole inayotumika pande za south America na at the west indies, and as I said before ina concrete grammar rules, so its nothing like slang! Lets forget that Diamond kakosea, na sisi tujifunze tu kitu kipya!!

        Delete
    65. POOR COUNTRY.POOR PEOPLE.STUPIDY INDEED.
      MNATIA KICHEFUCHEFU.YANI SIJAWAHI KUONA MIJITU MIPUMBAVU,MISHAMBA KM NYIE MI TANZANIA.KI NGEREZA NDIO NN?? MBONA MATAIFA KIBAO HAWAJUI NA WANAMAONDELEO KULIKO NYIE WAS...NGE WAKUBWA NYIE..KUONGEA AU KUTOONGEA KINGEREZA NI HIARI YA MTU..MNA SHOBO ZA KIJINGA MPAKA HAO MNAOWASHOBOKEA WANAWASHANGAA.KWA NN HAMPO PROUD NA LUGHA YENU?? YY AJUE ASIJUE.ATOKE MASAKI AU TANDALE YOTE MAISHA.KWANZA HUWA CHESABU KWAMBA KUNA SEHEMU ZA KISHUA KWENYE NCHI MASKIN YA TATU KUTOKA CHINI..DIAMOND ANDIKA UNACHOJISIKIA,HAO WANAOJUA WAKAOMBE KAZI YA UALIMU. I LOVE BROKEN ENGLISH VOZ I ALWAYS SPEAK.

      ReplyDelete
    66. "After I done did" ???????!!!!! Kwani ukipost kwa kiswahili kuna tatizo ? Bwaaaaahh hahahahahahahahahahahahahahahaaaaaaaa

      ReplyDelete
    67. Hivi kwann watu mmekazana kakosea? Mbona hakuna alichokosea hapo kaongea slang ambayo inatumika sana US na UK. Mbona mtu bongo akisema 'anapiga maji', hamsemi kakosea? Mmeng'ang'ana na kizungu chenu cha darasani cha nje hamkijui ndio maana mnaona kakosea. Hakuna alichokosea hapo

      ReplyDelete
    68. whats the big deal?? English sio first language yake and he is learning. kwani wote wanaomcheka wako perfect in english,they should get a life. kwanza mnajuaje kama ni auto correct je? big up diamond

      ReplyDelete
    69. BAADA YA UK,CONGO NA BURUNDI... KISIA WAPI NITAPELEKWA...AFTER I DID DONE UK,CONGO AND BURUNDI...GUESS WHERE NEXT I WILL BE HEADED????THERE IS NONE WRONG WITH THAT SENTENCE.....MIND YOU DIAMOND NEVER SAID "GUESS WHERE NEXT I WILL BE HEADING TO"...instead HE said GUESS WHERE NEXT I WILL BE HEADED.....REMEMBER DIAMOND DOES SHOWS UPON FAN'S REQUESTS SO HAENDI BILA YA KUPELEKWA NA MTU FULANI KUFANYA SHOW...HE GETS HEADED.....MUACHANE MTOTO WA WATU YUPO CORRECT KABISA..THERE IS NOTHING WRONG WITH HIS ENGLISH.....SEMA TU NI KI SLANG SIO PROPER GRAMMATICAL ENGLISH.

      ReplyDelete
    70. Nothing but the truthMay 27, 2013 at 12:24 PM

      Guys there’s nothing wrong with what Diamond wrote coz ‘I done did it’ is just a slang which has got nothing to do with the present, past, future, continuous, perfect or participle tenses that all English beginners must know. I can see that Diamond has surpassed most of you in learning and understanding English language coz he dared to think outside the box so instead of getting busy criticizing Diamond for something you know nothing about, you should be trying hard getting outside that box you've enclosed yourselves in!

      ReplyDelete
    71. Jamani, kuongea broken ya hivyo ndo fashion kwa celebs... na hiyo 'After I done did ......' inatumika sana tu! Slaughterhouse wameitumia mpaka wenye wimbo na link hii hapa kacheck mstari wa 19 kutoka chini.

      http://rapgenius.com/Slaughterhouse-house-gang-lyrics#lyric

      And Sintah, when you do the seeking do some research too!

      ReplyDelete
    72. JAMAN HIYO NI SLANG. SIKILIZENI AFRICAN AMERICAN RAPPERS AMBAO NI GHETTO THAT IS HOW THEY SPEAK.IT IS GRAMMATICALL IN CORRECT BUT IT IS ACCEPTABLE SLANG.KWELI TUNA HITAJI EXPOSURE.MUNGU ATULINDE.

      ReplyDelete
    73. jaman ulimi hauna mfupaaa...u never knw alkuwa kwenye hali gan wakati anaongea hvyoo tatzoo wabongoo tunapenda kukuzaa mamboo dats y niwagumu kuendeleea..!the issue mehelewa alchotaka kumaanisha u juc tupa kulee hayoo mengineee...kwanza english cyo lugha yetuu basi tuu tunaishobokea

      ReplyDelete