asas

asas

sintah

sintah

OUT OF TOPIC DAY

ni wakati mwingine tena kujimwaya mwaya na kama sikujiachia katika OOTD wajameni raha ya hii OOTD yawe yamekukuta maana ndio unahadithia kwa utamu na inanoga zaidi sasa basi tunakaribisha mambo kadha wa kadha yaliyotokea katika jamii hii kama mnavyojua matatizo huwa hayaishi kila siku tupo nayo ni moja ya sehemu katika maisha

OOTD LEGOOO

50 comments:

  1. OOT ni wewe? Mbona unamchukia Wema mno? Kakuzidi kwa kila kitu au shida ulitaka ulalwe na Chibu pia? Baba za watoto wako hawajakukubali bado? Shameless old, broken, envious, woman. Kasafishe nyota

    ReplyDelete
    Replies
    1. Na wewe kwa nini unamchukia Sintah.

      Delete
    2. hahha jamani watu nimewashindwa kha, hivi sintah amuonee wivu wema kwa kutombwa hovyo au msilolijua kweli ni kama usiku wa giza

      Delete
  2. Leo umeandika vizuri

    ReplyDelete
    Replies
    1. Kama wewe ulivyokosa comment ukaandika upupu wako mzurii

      Delete
  3. Tuletee habari za new princess Tiffah...mbona unakuwa behind na news hivyo!

    ReplyDelete
    Replies
    1. Ndio hivyo kashazaliwa Le princes wa East Africa. Unataka nini tena?

      Delete
  4. Jamani mimi nina watoto wawili nataka kutumia njia za uzazi wa mpango sasa sijui njia ipi salama. wajuzi nijuzeni. kuna watu wanasema njiti na kitanzi ni nzuri sana kuliko sindano na vidonge.

    ReplyDelete
    Replies
    1. funga mirija hakuna njia safe zaidi ya hiyo...umeshamaliza kuzaa??

      Delete
  5. mie jaman mwanaume tunapendanaa tatizo ukweni awanipendi si mawifi si mama mkwe,yan baba totoz akiwa mbali zinaiva akionana na wa kwao sasa ataki ata kuniona sjui wanampa nini najaribu kumsaau naumia nimesali wap tatizo liko pale pale niende wap kwa maombi nawapenda members wote

    ReplyDelete
    Replies
    1. Endelea kusali tu,wala usitafute mganga au kuhangaika na nyumba nyingi za ibada,sali hapohapo ulipo kuna siku utapata majibu,Mungu ni mwema sana.

      Delete
    2. pole mdau je huyu mwanaume ( mume? mchumba? boyfriend?) kama si mume basi dalili ya mvua ni mawingu ie ukiolewa nae utapata shida sana na ndugu zake. bt kama ni mume tayari sasa hapo jitahidi tuu kumwomba Mungu

      Delete
    3. mdau hapo juu nakubaliana na ushauri wako. aunt kama huyo kaka hajakuoa usihangaike. sasa hivi ukiomba uwe unamuomba Mungu akupe mume wako maana huyu sio.kama unavyosema umejaribu kumsahau jitahidi tu umfute kabisa. Mungu atakupa wako. usione watu wameolewa ukadhani ni first boyfrienf zao. wengi wameshaumizwa sana mpaka kufikia kuolewa.

      Delete
    4. ukiona hivyo jua huyo mama mkwe na mawifi kunaye wanayempenda mahali. Wewe utakuja kujua siku mahari ishatolewa, mwanaume atakuchekea wakati nyuma ana plan b,c,d,e na familia yake inajua wanakua wanakutumia tu kulea hao watoto wao na kutoa papuchi tu kwa kijana wao. Mama mkwe na mawifi ni wanafiki balaa wanakuchekea wakati wanakula na kushinda na nyumba ndogo. kama ni mume halali basi zidisha maombi kama sio weka mguu nje mguu ndani.

      Delete
  6. NAOMBENI USHAURI WAPENZI.
    Nina mume ambaye alinitelekeza kwa miaka 7,tumezaa nae watoto 3,mkubwa ana miaka 10, na 8 (mapacha) ambao walikuwa na mwaka tu wakati ananitelekeza.Hali ilikuwa ngumu kimaisha kwani nilikuwa sina kazi,na tulikuwa tumepanga vyumba 3,nilipata kazi ya kufunga mikate bekari,nilikuwa nalipwa 2000 kwa siku ambayo kikukweli haikutosha.Mama mwenye nyumba alinishauri nipike maandazi niwe namuachia ananiuzia wakati mimi mimi naiko kibaruani,nilianza kuuza maandazi, ilibidi nimwambie mama mwenye nyumba apangishe vyumba 2 nibaki na 1.Baada ya muda niliuza baadhi ya vitu ili nipate mtaji nifanye biashara nyingine mbali na maandazi,nilianza kuuza vitenge na mashuka.Mungu ni mwema,hali ikaanza kuwa nzuri kidogokidogo.Nikanunua kiwanja (mil.1.5) ambacho ilikuwa sehemu ya shamba ya mama m/nyumba huko Tuangoma( DAR),baada ya muda nikaanza kujenga kajumba kadogo ka vyumba 3 ila kazuri,nimepangisha ili nipate hela ya kusomesha watoto.Siku zote hizo nilikuwa napishana na mume wangu akiwa kwenye magari tofauti bila salamu kwa simu hata kwa mdomo.Baada ya muda mume kaanza kunipigia simu,eti ananisalimia na eti ameshaambiwa nina nyumba anataka ajue iko wapi na nikamuonyeshe,sikumuonyesha.Tarehe 15/07 kaja na mchungaji,na wazee,na washenga wetu kuomba msamaha na kilio juu.nimekataa mbele ya mchungaji,lakini kila siku simu,mara anakuja eti kuona watoto.Jamani,simpendi tena,namuheshimu kwamba ni baba watoto,kanifanya nichukie wanaume.Nafanyaje mie?nikimbilie wapi?USHAURI wenu nausubiri, na kama huwezi kunishauri piga kimya.SIKU NJEMBA.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Yani nimesoma mpaka nimetetemeka achana nae uyo mbwa we dada sijui mama akufai ata kidogo yani wanaume wamenifika hapa kajileta kwa sababu ya nyumba usirudishe moyo we mama yani ninaandika mpaka natetemeka yaliyokukuta ndio yalinikuta ingawa mimi hakuwa mume na wala sikuwahi kuzaa nae aone watoto asepe msenge uyo. MARUFUKU KUWAONEA HURUMA WANAUME WANAOTUNYANYASA SIKU HADI SIKU

      Delete
    2. Huyo MBWA, yaani ukifanya kosa kumrudia tu utatoka na KIFO, umesikia?? Utatoka na KIFOOO! Anataka kuja kukuchanganya kimaisha na ukicheza atakuondoa hapo na nyumba aichukuwe. Ndio kuna waumme wastarabu lakini huyu alijua kakuacha bila kazi na watt wadogo tena wawili mapacha, kenda kustarehe, Leo Ndio kakuikumbuka? Mpenz samahani naandika kwa hasira. Lakini msimamo wako usinyumbishwe, na hao mapadri sijui maaaskofu hata ndugu wanaokuja kukushawishi umsamehe ujue wao wakimaliza kuongea wanarudi makwao wewe Ndio unabaki na hilo gumegume, fuata sana hisia za moyo wako, kama ukiona kweli ametubu uamuzi ni wakof kumsamehe lakini asilimia kubwa 'chui hawezi kubadili madoadoa yake. Na ukute anataka kurudi kwako huku keshakwaa gonjwa! Simamia maamuzi na hisia zako za moyoni! Yaaani hata amlete nani kama unajisikia no basi iwe no. Ubarikiwe

      Delete
    3. Pole sana dia mjianaume ndivyo ilivyo. Mpotezee maana hapo kashaona una maendeleo ndio anataka kujileta kimya kimya. wanaume wanapenda sana kuharibia watu maisha. Huyo hana mpango na ww anataka tu kuharibu hata hicho kidogo ulichonacho. kama umeweza kustruggle miaka saba na watoto wadogo hivyo sasa wameshakuwa wakubwa na ww umeshakuwa mjasiriamali unataka nini tena? au ni hiyo dyudyu tu shoga angu??? Kimbia potea huyo ni stress tupu na magonjwa juu. Wala usimuonee huruma maana yeye hakukuonea huruma mwanzo na watoto wako. Siwapendi kama nini mijitu kama hii sijui ilizaliwa au ilitapikwa.

      Delete
    4. POLE SANAA DEAR, YAAN HAWA WANAUME SIJUI WAMEROGWA NA NANI!!!!! SAIV ANAKUONA UNAFAA BAADA YA KUONA UMEANZA KUFANIKIWA? ENDELEA KUKATAAAAA UTAPATA MUME WA MAANA SOON,, HILO LIKAPI TUPA KULEEEEEEEE MBALI SANAA...KWANZA HONGERA SANAA KWA UJASIRI WAKO!

      Delete
    5. Kwanza pole kwa masahibu hayo. ni vyema umsamehe na kumsahau. namaanisha ukishamsamehe umsahau kabisa kama anaexist. mtu aliekufanyia unyama huo ni rahisi sana kurudia tena. kama ana nia ya kusaidia kulea watoto asaidie akiwa huko huko. akifanya vitu kinguvu mchukulie hatua za kisheria upewe full au joint custody kulingana na mtakavyoona. nakuomba dada dont fall in love na huyo mtu tena.uzoefu unaonyesha watu wa hivyo hurudia tena na tena kutelekeza wake zao. hapo alipo keshamtelekeza mke mwenzio karudi kwako labda na ukimwi juu. sijui labda kama kaokoka atakuwa amechange! ila usipoangalia hati ya nyumba itabadilishwa kuwa na jina lake na biashara yako anataifisha na kulala mbele. sory for gazeti ila nimeumia sana na story yako cse inafanana na ya mama yangu

      Delete
    6. sikiliza moyo wako dada

      Delete
    7. Fukuzia mbali jinamizi hilo,lilikua wapi sikuzote umehangaika miaka saba umefanikiwa ndo linaleta mapumbu yake meusi,nyoko linabahati silifahamu ningelitafutia wanaume walifire

      Delete
    8. Asanteni sana wapenzi,Mungu awabariki.

      Delete
    9. ukimrudia una hamu ya kurudi ulipotoka, hashindwi kuuzia hata hiyo nyumba uliyoteseka kuijenga. Shenzy zake.

      Delete
    10. Pole sana dear,story yako imetupa fundisho wanawake wengi waliosoma hapa na pengine wana matatizo na ndoa zao,hata kama hayafanani.
      Wanawake tujifunze kuweza katika maisha na sio kila kitu kutegemea wanaume.Hongera sana dear kwa kujiwezesha.
      Swala la kumsamehe mumeo sikiliza moyo wako kwani naamini mpaka hapo ulipofika ni kwamba unamtegemea sana MUNGU.

      Delete
    11. dah ngumu kumeza, kwana hongera hukutupa wanao hongera sana. Msamehe ili uwe na amani, kumsahau ngumu maana una watoto wake. Jipe muda kumwangalia na ukawe makini kuliko kawaida ukiona waweza samehe sawa ukiona huwezi mweleze umemsamehe awe tu baba wa wanawe na kuwahudumia labda mbele ya safari utampenda tena. usichukulie hasira na maumivu ya hao wa juu kama yako, anaweza kuwa amebadilika sana. MUNGU AKUSAIDIE

      Delete
    12. Pole sana kwa yote dada. Achana na hicho kimeo...atakuletea stress for the rest of your life wakati ulishaepukana naye.

      By the way, Mungu atamlipa mama mwenye nyumba wako kwa aliyokutendea. Si rahisi sana kwa mama mwenye nyumba kukushauri na kukusaidia kuuza biashara yako wakati wewe unahangaika kivingine. Sana sana mwingine angekufukuza tu au kukuletea vituko. Mungu azidi kukusimamia.

      Delete
  7. Mi out yangu ni kwa awa watu wanaojiita yatima ivi kwenye biblia au vitabu vitakatifu kuna sehem kumeandika yatima avunje amri za Mungu atakuwa hana dhambi apa oficen kwetu kuna mdada hana wazazi baba na mama ila tabia zake kila mtu hamtaki ni mnafiki muongo anajua kugombanisha watu cjui tumfanyaje mwanzoni kabla atujamjua tuligombana sana alafu anafanya yote ayo anakimbilia kulia ba kusema ye ni yatima yani anaweza sema uongo kama humjui unaweza kumsikiliza yani tumemchoka mayatima badilikeni msitumie uyatima kuumiza watu

    ReplyDelete
    Replies
    1. Sipendi sipendi sipendi neno yatima afu esp kwa mtu mzima yatima niwa watoto wadogo hukooo,mm yatima lakini sikumbuki siku niliijta yatima au kutumia uyatima kama kigezo,mwambie aache umburula yatima ni below 18 kama keshavuka basi mwambie yeye ni mtu mzima,dhambi zote kwa Mungu zipo sawa haibagui yatima kipofu kiziwi kiwete au nani...Mcahane live kama huwezi niite mm

      Delete
    2. Huyo ana tabia zake tu mbayambaya hana jipya. Muiteni achapwe fimbo kama mtoto mdogo ndio atakoma tabia hiyo.

      Delete
    3. yatima mwisho 18yrs,sasa huyo anafanya hd kazi anajitia yatima kubwa zima linatafuta sympath za kijinga,na nyie mmeliendekeza ndomana linatake advantage

      Delete
    4. kwa hiyo kupitia yatima huyo unatu generalise mayatima wote. hahaha yatima tuna kazi. yatima oyeeeeee. jamani yatima msikae kiunyonge wala tusitake kuonewa huruma. we are bettttttteeeeerrrrrrr on top of that Mungu anatupendamnoooook. keshasema yeye ni baba wa yatima. so anatu favour mnooooooo.
      kamwe tusitafute sympathy kwa wanadamu we wont get any. mweee mi ni yatima ila najidaije na ninapambana nikijua mungu ananipenda kupita kiasiiiiii

      Delete
    5. We umesema, mwambie huyo yatima aache umasikini wa roho!! kwa kweli mayatima tunapitia majaribu mengi saana, kwanza kufiwa na wazazi, kutengwa na jamii kwa kukuona mzigo n.k. Ila furaha yetu ni kwa Bwana (Mungu) yaani Mungu anatupigania kupita maelezo, hata ukiwa na shida ukiomba tu, tayari ameshajibu! ni favor kwa kwenda mbele!! sasa kwanini huyo anafanya vituko halafu ana lia lia! nahisi atakuwa amepita kwenye majanga mengi mnoo, sasa amehathirika kisaikologia. Kinachotakiwa hapo, ongeeni naye kwa upendo na kumueleza hali halisi mnavyo jisikia, ili ajifunze na kuacha. Lakini mkimtenga mtampa unyonge sana. PIA MSAMEHENI TU, SABA MARA SABINI NA SABA (Yaani msihesabu makosa yake). UBARIKIWE.

      Delete
  8. Out yangu leo ni kwa wanawake wwnzangu nina rafiki wa kike kampenda mkaka ana pesa anayafoc mapenzi ad namuonea huruma nimeshamshauri ila ckio la kufa ivi mwanaume anakupenda ana pesa ana kila kitu akae na wewe miaka 2 anakupenda anakupotezea muda ivi uchumba wa muda wote uo wa nini na bado kwenye cm yake unakuta msg za wanawake wengine mwanamke mara uchukue cm ya mwanaune kwa cri uweke picha yako ivi kama anakupenda c ataweka bila kuambiwa lkn adi umfoc wanawake tubadilike maisha yamekuwa magumu tunaona ndoa nyingi zina misukosuko y hatujifunzi mtu kwakuwa cjui rafiki zako wameolewa basi nawe unafoc uolewe kwakuwa mwanaume ana pesa basi unafoc uolewe maisha ni zaidi ya pesa

    ReplyDelete
    Replies
    1. Mwache mwenzio aendelee kuvumilia, kwa kuwa inaonyesha huyo bwana hajamfukuza basi ni ujana tu, akifikia maamuzi atamuoa tu. Maana unavyoongea kama na wewe unamtaka! Jana nimeona watu wamekaa miaka 32 ya uchumba hadi wajukuu ndio wamefunga bonge la harusi. Halafu nikuambie tofasili ya ndoa ni lile tendo la ndoa na siyo sherehe ya ndoa.

      Delete
  9. Ni mchumba ila tumeshazaa mtoto mmoja, kwakweli nampenda nimeshajaribu kumuacha nimeshindwa hapa sijala toka juzi mwenzenu nitakufa

    ReplyDelete
    Replies
    1. We acha kula tuu! huko ye anafakamia chips mayai. Kwa nini mwanamme akufanye udhoofike? sasa kwa hali hiyo mpenzi (ya kuto kula) mwanao unamleaje? so inamaana na katoto unakatesa kutokahudumia kwa sababu ya feelings zako za kuumizwa? Hebu kuwa na confidence bwana, jikaze kimwanamke wa shoka, likikuona litaanza kutokwa mate. Ngoja nkupe siri dear, ukimwonyesha maisha yanaenda na uko umejisopi sopi, atakufwata kama hana akili nzuri, mmmh lakini kwa sasa akikuona na hivyo hujala siku tatu na umedhoofokaaaa.... nduuuuuuki! tena litafurahi lkmekuweza. Hebu be strong bwana even for the sake of u r kid

      Delete
  10. OOT yangu ni kuhusu mimi na mipango ya ndoa. mimi ni msichana wa miaka 29, nafanya kazi na ninajitegema na ninasaidia nyumbani mf. kusomesha mdogo wangu chuo. natokea single parent family yenye hali duni kiasi. nimempata mpenzi ambaye tuna plan kufunga ndoa mwakani. mimi nafanya kazi bongo ila mama anaishi uganda tangu kitambo na ndiko nilikokulia ingawa chuo nimesoma bongo. nina dada wawili walonitangulia kuzaliwa, wao hawajaolewa, mmoja kazaa na mtu ambaye hayuko naye tena na mwingine hana watoto. ndugu wa upande wa baba (ambao ni waganda) hawajawahi kuwa na time na sisi tangu baba afariki miaka miiiingi iliyopita na wale wa upande wa mama (ni wabongo) hatuko close labda kwasababu sisi tumeishi uganda wakati wao wameishi bongo.. ila pia wana dharau flani kwasababu wana uwezo kuliko sisi. kifupi ni kwamba sina ukaribu wala support ya ndugu wowote yaani hata sielewi itakuwaje wakati wa mahari na process za kuolewa maana hamna ndugu tunaowasiliana nao vizuri, mama alikuwa anajaribu kuwasiliana nao tangu miaka ya nyuma ila kiukweli wote walitushiti labda kwa ajili hatukuwa na mali, mpaka sasa tumepanga nyumba, hatuna gari, nk. sasa itakuwaje mambo ya harusi jamani? mbona sipati picha? sioni wageni watakaokuja harusini, yaani ndugu zangu sioni kama watashiriki maana hata kuja uganda kutusalimia hawajawahi kuja na sisi tukiwa dar hawanaga time na sisi, nilikuwa naendaga kwa ndugu mmoja nikiwa nasoma chuo ila nilishindwa kuvumilia kejeli na dharau walizokuwa nazo so nikaachaa kwenda long time. ndugu mwingine (binamu) nilisoma naye chuo kimoja hapa dar ila ilikuwa nikikutana naye nikimsalimia wala hajibu, wao walikuwa na uwezo zaidi, wala hajawahi nikaribisha kwao na kwao ni hapa hapa dar. yaani kifupi ni kama sina ndugu upande wa baba wala wa mama ambao watashiriki shughuli zangu za harusi. hao dada zangu wawili nao, mmoja anaishi nje na hana makaratasi ya useme aje harusini, huyo mwingine yuko rwanda kikazi nahisi atakuja. sasa sielewi itakuwaje. mimi nina marafiki kadhaa nategemea watakuwa kama bridesmaids lakini naona kama haitoshi. mchumba wangu ni mtu wa mombasa hivyo nategemea harusi itafanyikia huko huko. sielewi sasa kuhusu send off, kitchen party, sitegemei vifanyike. sasa si itakuwa aibu? hata kwenye harusi si watajaa ndugu wa mchumba wangu tu? napatwa na mawazo lukuki. je kuna mtu aliyewahi kuwa kwenye situation kama hii? ambaye hakuwa na ndugu wa kuja shereheni? ambaye hakufanya send off wala kitchen party? Samahani kwa gazeti ila nitashukuru kupata mawazo yenu kuhusu hili. Asanteni.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Pole dada hayo mambo ya ndugu kutojaliana yapo sana siku hizi mamy, sijui kuiga uzungu au dunia imefika mwisho!! Ila dada usijali harusi ni harusi watu lazima watakuja tu, wewe toa kadi za mchango na mwaliko wape watu, majirani, marafiki, wafanyakazi wenzio wote hao wakija wakafika hata 40 tu, tayari itakuwa ni zinga la harusi... halafu mweke Mungu mbele atafanya njia pasipo na njia na harusi itakuwa tu. believe me, halafu uje utuambie nyomi ya watu watakao kuwepo siku hiyo! ondoa hofu mama be happy for your beautifully send, wedd and so on.

      Delete
    2. harusi ni yako na mmeo ujue hilo sasa ujaze watu uwalishe bure kisa uonekane una ndugu inahu iyo hela simuende honeymoon au ufanyie kitu cha maana acha ujinga

      Delete
    3. mambo ya harusi yanachanganya sana ukizingatia vitu kama send off na kitchen party vinaonekana vya maana kwa mwanamke kufanyika kabla hajaolewa. kwa ushauri wangu mimi achana na send off cause hiyo inahitaji family iwepo, fanya kitchen part, kama mmoja wa wtu hapo juu alivosema watu 40 au 50 wanatosha kabisa kupendezesha sherehe. kama una a good relationship na wafanyakazi wenzio then anzia hapo waeleweshe situation yako then waalike waombe na michango, am sure watakua more supportive kama wakiielewa hali yako. hapo ofisini kama kuna wamama unawaheshimu unaweza kuwaomba wakusimamie kichen party, kama unavojua wabongo kw amsaada ni rahisi kukupa ila ujiandae kuweza kuifanance kupitia michango. tena inaweza ikapendeza kuliko kitchen party nyingi unakuta imejaa watu ambao huwajui hata, wengine wamekuja kula pilau tu waondoke hawana habari na sherehe yako. so sherehe ndogo inaweza kukushangaza kupendeza kwake.

      Delete
  11. My dia,sendoff ya Rafk yangu na harusi, ndugu wa Baba Yake hawakuja hata moja,ilifanyika,na sasav maisha yanaenda Tu,Mimi engangement,sendoff Kuna baadh ya ndugu hawakuja,iliuma ila maisha yanaenda

    ReplyDelete
  12. Shoga unaetaka kuolewa, siku hizi watu wanakodisha watu kwenye shuhuli, usijipe stress bure, muhimu ndoa yako na sio watu, wewe mtafute gear habib, atakuwa anawajua

    ReplyDelete
  13. Jamani naomba mnisaidie mwenzenu mimi napenda dudu sana ila na baba watoto wangu nimezaa mtoto mmoja ila naona kila muda anaporudi nyumbani nataka kudinywa tu yani nisipodinywa naweweseka kabisa kuna muda napelekewa mzigo mpaka nadata.sasa nataka kujua hili ni tatizo ama ni nini yani nikimuona tu nalowa nawaza kitandani tukadinyane..

    ReplyDelete
  14. Wewe neema achana na mume wa mwezako unajiona umefika sana kwa mume wa mwenzako asha na hilo gari ulilonunuliwa unajishauwanalo na hiyo nyumba aliyokupangishia hapo mbezi beach.muache mwenzio na mume wake. Fyuuuuuu

    ReplyDelete
    Replies
    1. NEEMA YUPI MDAU FUNGUKA VZR TULICHAMBE HILO LIMCHEPUKOZ

      Delete
  15. Huyo neema wa omar aliyekuwa balozi wa dubai.na nyie

    ReplyDelete
  16. Malaya wapo kila kona zakina malenga acha kutamani waume wa wenzio Malaya mzee wewe. Umekitombesha nssf hujatosheka.

    ReplyDelete
  17. Umalaya tu unakusumbua bdo ufirweeee

    ReplyDelete