asas

asas

sintah

sintah

OUT OF TOPIC DAY

Haya leo ni siku ya mwisho kuongea upupu,pumba na mashudu maana Ramadhan inakuja haya sasa jimwagweni mpo huru...uwanja ni wenu mwenye dukuduku, mwenye hasira na mengine mengi ni wakati wako...mtunaanA mfungo msije mkatuharibia swaumu

47 comments:

  1. EE MILA TUPE AFYA NJEMA ,NGUVU,UMRI WA ZIADA,TUJAALIE RIZKI NYEPEAI,
    WASO NA WATOTO NA WANATANI WAJAALIE ,WAJAALIE NDOA NJEMA ,WTT WEMA NA KILA KHERI . HAKUMA GUMU MBELE YAKO MUNGU,LILOSHINDIKANA KWAKO HUWEZEKANA
    AMEEN

    ReplyDelete
    Replies
    1. AMEEN,UBARIKIWE SANA.

      Delete
    2. uandishi gani sasa huu khaaa!!Shule vipi ulikimbia?? Yani hata neno Mola umekosea hee!

      Delete
    3. Ameena nawe pia ubarikiwe sana

      Delete
  2. WEWE NAE UWAGE UNAANGALIA ULICHOANDIKA KABLA HUJAPOST KHAAAA....

    ReplyDelete
  3. Naombeni ushauri wenu wapendwa wa sintah.com.
    Nilikuja DAR kutokea BKB kama dada wa kazi za ndani nikiwa na umri wa miaka 18 na kumaliza elimu ya sekondari,na ni baada ya kufiwa na wazazi wangu wote.Mimi ni binti wa kwanza kati ya watoto 5,na nina umri wa miaka 26 kwa sasa nasoma chuo kikuu huria.Nilikuwa nafanya kazi kwenye nyumba ya familia ya watu 7(wahaya wenzangu),wazazi 2 na watoto 5(ambao walikuwa wako secondary na wengine vyuoni)mmoja wa kiume na ndio wa kwanza,na 4 wa kike.Mtoto wao wa kiume alitokea kunipenda,alikuwa ananisifia sana kwa bidii na nidhamu nilyokuwa nayo,alitaka kujua historia yangu,nikamueleza,akaomba nikienda nyumbani kusalimia nije na cheti changu nilichomalizia shule,bahati mbaya mama mwenye nyumba akafiwa na mamake hukohuko bukoba,ikabidi niende nae na ndipo niliporudi na cheti changu.Nliporudi dar nilimuonyesha Kaka cheti changu,aliumia sana kwani nilikuwa nimefaulu ila nilikosa kuendelea kwa kuwa nilikosa fedha za kuendelea na masomo.Aliahidi kunisaidia baada ya muda kwani yeye ndio alikuwa anamaliza chuo,na kweli alipomaliza chuo alipata kazi,alifungua biashara ndogondogo pia moja wapo ikiwa M-PESA,TIGO n.k.Alijitahidi kutafuta dada mwingine wa kazi za ndani akamleta pale nyumbani,na mimi akanipeleka kwenye M-PESA.Mshahara ulikuwa mkubwa kidogo tofauti na wa kazi za ndani,nilianza kusoma,nilijitahidi sana kuwa mwaminifu kazini na kufanya vizuri masomoni.Alikuwa anataka nimuonyeshe maendeleo yangu ya masomo,yalikuwa yanamfurahisha sana,aliamua kuniunga mkono kwa hali na mali,lakini pia alikuwa anafatilia nyendo zangu,mwisho niko chuo kaweka bayana kwamba anataka tuwe wapenzi na kwamba anataka kunioa.Kwangu mimi sina tatizo nae,nampenda,ana tabia nzuri,na zaidi ana huruma sana.Kwa upande wangu ndugu zangu wamekubali,kwa upande wake ni baba tu ndio anamuunga mkono lakini mama na dada zake hawapendi mahusiano yetu,na hawataki hata kuniona,imebidi wanifukuze pale nyumbani,kaka yao kanipangia chumba na ana upendo wa dhati kwangu kiasi kwamba anachukizana na ndugu zake kwa ajili yangu.Ukweli mpaka sasa sijakutana nae kimwili kwa kuwa mimi nina msimamo wangu.Najiuliza,nikiolewa nitaishi vipi na hii familia?AU nifanyeje?Kiubinabamu kwa jinsi alivyojitoa kwangu nahisi kuchanganyikiwa kabisa.Nawaombeni sanasana mnishauri,na Mungu awabariki.

    ReplyDelete
    Replies
    1. heee shoga unangoja nini usitangaze ndoa sasa? kwani utaishi na wao dada zake na mama mkwe? hataweza kulea nyumbani ni lazima atafute makazi yake peke yake kwa kuwa ataenda kuwa na family yake peke yake. siku zote hakunaga mawifi na wakwe wazuri, tunaishi nao hivyo hivyo dia. uzuri mmoja ushawajua so hawatakusumbua tena mimi nikisumbuliwa na mawifi nitafurahi sana

      Delete
    2. Kwa ushauri wangu,Ni wazi kijana anakupenda na ndio maana yuko na wewe bila kujali wazazi wanachosema,na nadhani kunahofu ya Mungu ndani yenu.kama moyo wako umeridhia kuoana nae olewa nae,maana imeaandikwa utawaacha wazazi na utaambatana na huyo mume.Waheshimu wazazi na ndugu zake,usiwe na kinyongo nao,naamini iko siku wataelewa tu na mtakuwa sawa.HONGERA SANA kwa msimamo wako,MUNGU AKUBARIKI NA WEWE.

      Delete
    3. Aisee huyo kaka ana nia njema na wewe usimuache,siku zote hizo hajaomba tunda lakini kakusaidia mpaka uko chuo ndio anakubwagia moyo wake?Achana na mama na dada zake kwani wao sio utaishi nao.

      Delete
    4. SISOMAGI MAGAZETI NIKAMALIZA LAKINI HILI LIMENIVUTIA SANA,OLEWA BIBI WEE MAMA NA MADADA WAFUNGIE VIOO.

      Delete
    5. TANGAZA NA JIANDAE KWA NDOA BIBI WEE,HUYO NDIO MUMEO MUNGU KAKUPA.MAMA NA MAWIFI USIGOMBANE NAO,WAANGALIE TU.YANA MWISHO NA KUNA SIKU WATAKUJA KUJUTA NA KUONA AIBU KITENDO CHA KUTOPENDA UHUSIANO WENU.

      Delete
    6. Yaani jamani binadamu wengine sijui wakoje,kumbe wote ni kabila moja,na bado unaonyesha una tabia nzuri kiasi kwamba kijana kavutiwa na wewe na hata baba yake kaunga mkono na kaona akuoe,si ndio vizuri?au pengine kuna vitu walikufanyia kwa kuona wewe ni yatima na ukavumilia leo wanaona utachanganyika kwenye familia kitu ambacho wanadhani kitakuwa kinakuumiza na kusimulia hata kwa wajukuu?OLEWA HATA KAMA HAWATAHUDHURIA KWENYE NDOA,shwaini zao.

      Delete
    7. Wewe ni T?Usimuache yule kaka wa watu,kwanza HB la nguvu,ukimuacha unatafuta laana na ndio utahangaika usipate mume tena,ooh wanaume wa kuoa siku hizi wako wapi? hakuna kama sio wachache.

      Delete
    8. Asanteni sana kwa ushauri wenu wapenzi,Nitaolewa nae na nawaombeni mniombee,MUNGU AWABARIKI SANA.

      Delete
    9. kubali kuolewa madhali munapendana kwa dhati,, mama mkwe n ma wifi watafanya tabu mwanzo ila mwisho watakukubali, nadhani kipingamizi chao kukubwa ni sababu ulikua house girl wao na tunavojua jamii zetu za tz zinaidharau hio kazi, nawatakia ndoa njema

      Delete
    10. Yaaani mama na mawifi kila siku uwa ni shida ili mradi mnapendana inatosha watakuja kukupenda baadae na hata wasipokupenda watajua wenyewe fanya yako ndoa nyingi zinawaka moto kutokana na awa watu ila tunakomaaa tu kaza buti

      Delete
  4. wemaa tunakupenda ila swala la kujipendekeza kwa domo uzalendo my foot then ukajua ata ku aknowledge na amekupausha no wonder wanakuita nyumbu mnyama mjinga kuliko wote porini

    ReplyDelete
    Replies
    1. Acha uchochezi wewe, nyie ndio mnaoishi visas visivoisha ujue Mungu hapendi! Kumsapot mtu ndio inamaanisha unamtaka? Kwa akili hutakuwa huru daima shost. Kuendeleza utumwa wa mawazo ya wengine huko ni kujivunjia heshima ya akili yako, mwacheni Wema aishi maisha yake Kama wewe unaishi kwa mawazo ya watu wengine pole sana

      Delete
  5. Munalavu mtoa mimb ageuka dokta mponya vidonda vya tumbo mji huu jamania

    ReplyDelete
  6. Sinta umechambwajeeee chezea mama Africa umenywea

    ReplyDelete
    Replies
    1. umekazana kuchocheaa mama africa my foot wakati lipo kama NGARIBA

      Delete
  7. WANAWAKE TUPENDANE..TUPEANE MAUJUZI ZA KUFANYA BIASHARA N.K..SIO KUTWA KUTUKANANA!! MUNGU HAPENDI.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Umeonaa eeeh!mtu akiomba kuelekezwa jambo asaidiwe badala ya kumtukana.

      Delete
  8. AMIN INSHAA ALLAH, YA NDOA IMENIGUSA. NIOMBEENI WATU WA MUNGU.36 YEARS ILA NI MAMA WA MTOTO MMOJA, MZAZI MWENZANGU ANAMKE MWINGINE NAMIMI UKE WENZA SIUWEZI.NAOMBA NIPATE MUME WA KUMPENDA MWANANGU KAMA WAKE. SITAKI BABA KAMA FAKI NITAPATA KESI. SEMENI INSHA ALLAH. ILA NIMEMIS MTABIRI WA HALI YA HEWA, LOVE YOU GUYS

    ReplyDelete
    Replies
    1. INSHA ALLAH. Utampata umtakaye

      Delete
  9. Amen anonymous maana tumeyapenda ya dunia atusamehe

    ReplyDelete
  10. anonymous ulocomment wa kwanza pls ukiwa unaandika kitu tuliza akili yako ili uandike vizuri umvutie msomaji....chaaaaa

    ReplyDelete
  11. barua ya wazi kwa siwema… mshukuru Mungu kwa vile utatumikia kifungo cha nje ukiwa uraiani ukiendelea kula bata kama kawa. mshukuru sana mzazi mwenzio ney wa mitego kwa kuonyesha utu na uzalendo manake angekuwa bwana mwingine tena ex angefurahiii kuona unasota jela ila ney pamoja na mapungufu yake ameonyesha ubinadamu.

    sasa ni hivii zile mbwembwe za kule insta uziache au kama utaweza jiondoe kabisaa hadi umalize kifungo hicho cha nje manake instal kuna maudhi hataree watu watakutibua hukoo uwatukane wakikushitaki tuu unarudi jela fasta na miaka ya kifungo itaongezeka zaidi manakake utakuwa umevunja miiko ya kifungo cha nje.

    ikibidi jiunge na kwaya kabisaa umwimbie Bwana uache ushangingi na kujidai una pesa wakati ulikuwa black mamba…. umeshaonja joto ya jiwe sasa tuliza kibeans chini. kuchamba kwingi mwishowe huondoa mavi … wewe ulipotapeli kununuliwa gari ungetulia, kujifanya juaji na gari umenyang'anywa na kifungo juu ingawa sasa kimebadilishwa na kuwa kifungo cha nje lakini masharti kibao ukiletza za kuleta tuu unarudishwa selo fastaaa……
    tena ukamuombe yule baba na mkewe msamaha kwa ufirauni wako ulomfanyia, una bahati sana dunia imebadilika watu wamekuwa hatare kuliko simba unauliwa hivi hivi utulie na kumuomba Mungu zaidi akuepushe na majaribu na tamaa. isingekuwa insta yote haya yasingekukumba jiondoe huko instal kwenye vishawishi vya maisha fekerooo.. insta imetia watu hasara mnoo kwa kuiga iga na kujidai wapo juu kumbe ni kufake life tuu ili muonekane mnazo mfyuuuu… TULIA BIBI KAMA MAJI YA MTUNGI.

    ReplyDelete
  12. Sinta weka chombo kipya cha Nuh mzinda watu wote tuone humu. Ana chombo kikali balaaaaaaa, na ni size yake mtoto mbichiiiii kazuriiiiiii yaani hadi raha. Nuhu anajua kuopoa hatarious.

    ReplyDelete
  13. Umeshauri vizuri huyo Si wema. insta kweli kuna hasara ukiishi maisha yako ya kawaida bila kufuatilia nani kafanya nn unapungukiwa nn? Fake life ushuzi!

    ReplyDelete
  14. Swali wanawake wenzangu

    Mimi ni Dada wa miaka 28 ninajamaa yangu alioonyesha Muelekeo wa Urafiki endelevu kama wiki mbili tatu tu , sasa toka tumefahamiana na kukubaliana jamani kila siku naombwa pesa , mara elfu kumi , mara nimekwama sijui hivi , yeye ana 34, hivi hii kitu ikoje ni kawaida ?? maana nilikotokea nilizoea kupewa tuuu , kasoro ni pale niliokuwa nao hawakuwa na muelekeo zaidi ya kutombana na kupeana pesa ....

    Tafadhalini nisaidieni mawazo , naona yamenizidi

    ReplyDelete
    Replies
    1. Kwa maisha ya sasa yalivyo magumu wala usimpe tapeli au kwa sababu umeonyesha kumpenda akajua? kama vipi mpotezee anataka kukuchuna

      Delete
    2. Shoga wanaume wa cku hiz cjui wakoje we amuwa mwenyewe ni shiiiiida

      Delete
    3. DOOH MY LOVE HAPO KIMBIAAA
      USIGEUKE

      Delete
  15. MY DEAR OLEWA HUYO N MUME WKO MUNGU AMEKUPA HAO WATAKUPENDA TUU UKISHAKUWA MKWE WAO

    ReplyDelete
  16. Ndugu yangu olewa,na ukimuacha huyo utalaanika kakusaidia sana na kukuheshimu.Olewa wakwe wataelewa tu baadae.

    ReplyDelete
  17. mahusiano yana tesa kweli kweli,kama unampenda kwa dhati olewa mwaya mie nilipata mchumba baba yangu na shagazi zangu wakanipinga sana,toka 2014 mpaka leo ndugu zangu hawamtaki na wana chuki sana,kila mtu akaamua kumove on nimepata mwanaume mwingine lkn hanijali kama huyu wa mwanzo alivyokuwa ananitake care sometime namkumbuka sana sema siwezi kurudi huko,kwa kweli mahusihano ni kazi sana Mungu atupiganie tu.

    ReplyDelete
  18. habari wandugu wenye idea kuhusu kilimo cha tangawizi naombeni tujuzane,au kama unamjua mkulima wa tangawizi please naombeni contact,najua Tanga,Same wanalima

    ReplyDelete
  19. mkereketwa orijinoJune 3, 2016 at 10:22 AM

    Dada wa miaka 28,mwanaume wa hivyo ni jipu,sifa ya mwanamke ni kupewa pesa na mwanaume, na ukiona mwanaume anakuomba omba hela jua huyo mpenda mteremko,kama vip mdelete tafuta mwingine.kwanza usijioneshe unapesa.na wewe jifanye kapuku uone nini kitatokea.nakwambia atakukimbia fasta.piga goti sali,funga mlilie Mungu akupe mume mwenye kujua wajibu wake. Katika kudate na wanaume sijawahi kupendana na mtu wa dizaini hizo,kwanza anaanzia wapi.maana nilikua najifanya sina pesa.mwanaume ukimzoesha kumpa hela imekula kwako.anyway kama utaweza kumpa kila atapohitaji kazi kwako,ila weka kichwan atakusumbua sana.nimeona kwa watu wengi sana tena wa karibu.nawashauri na wadada wote wanaopenda kuhonga mijanaume.mtajalia midomo juu.labda kama unapesa za kuchezea na umejikatia tamaa ya kusubiria mume uliepangiwa.poleni kwa gazeti. Haya wewe dada muhaya olewa huyo ndo mume uliepangiwa..waheshimu wakwe zako na usikae nao karibu.mkapange mbali huko naamin badae watajirudi japo usitegemee sana maana wakwe wengi huwa ni majipu. Washirikisheni viongozi wa dini.umuombe Mungu ndoa yenu ifanyike..narudia usimuache huyo kaka utakumbana na magumegume..na hivi wanaume waoaji wachache siku hizi.usimuache huyo kaka.

    ReplyDelete
  20. ni mtihani nilionao. na mtoto ni sura ya babu baba yake mtupu. Nahukumiwa mno sijui cha kufanya basi nimeona ni share hapa kupunguza kitu kinachoniumiza moyoni miaka 13 sijui sasa.

    ReplyDelete
  21. Kwanini kilaleo yeye akuombe pesa,kimbia tena sepa kwani wewe ni bank?muwe makini wanaume wengi vitonga,hatamie yalishanikuta,hawanaga manahao walahakupendi huyo.

    ReplyDelete
  22. kwa rafiki housegirl kakimbia jana, wasiwasi nyumba ya rafikikuna mgonjwa wa upande wa mumewe,alifanyiwa operation anaendelea poa, so hapo home nduguhujakumuona, na mama wa mumewe pia kaja,mumeweyupo Arusha kikazi naye shoga hapa dar ila wa kujifungua mwezi huu, najiulizah.girl mchana kapika kutwa nzima hajaosha vyombo,basi kavizia boss yupo job hakuna aliemuona kachukua fuko lake na moto, alivopigiwa cm nipo ubungo,mara akapiga ooh nimeibiwa, boss akatuma mtu manakasema nipo petrol station, mtu kaenda ili amrudishe home, saa tano usiku ikabiidiwamwambie polisi,wakapita kwenyebanda wanaolala wasafirihawajamuona, kulipokucha boss akasema amtuma mume wa dadake akamchukue aende kwa dadake sinza. wasi wasi wangu ni deal wametengeneza na boss wake ili wale ndugu wa mume wajisikie kuondoka pale au ,mtu aondoke then arudi na kuibiwa ni ilehela ya tiketi tu, walimtapeli, mishahara mingine anayo. akiulizwa asema kuna kitoto cha nduguwa mume kimemkera, kitoto chenyewe hakikai hapo ni kuja na kuondoka.mbali na hayo kuna wf yakeni mwema sana huwa anajali sana hapo kutokana namgonjwana mamae kila ck lazima atoe chchte kwa kuendeshamaisha,binti anamwaka tokea aolewe na mumewe, sasawasiwasi ni choyo au,

    ReplyDelete
    Replies
    1. mm kwa uandishi huu shosti sijui kama kuna mtu amekuelewa. Hujui kuandika kabisaa shule vipi ulikimbia au hukwenda kabisa? Elimu ya watu wazima inakuhusu otherwise sijui utaishi vipi kwa dunia ya sasa..you are in a very big trouble Sister!!

      Delete
    2. Umeandika nini hapo mdau?

      Delete
    3. kwani hiyo story imeanzia wapi? maana hueleweki umeandika nini.

      Delete
  23. Kuna mbilikimo mwingine neema mchomvu unajua ulilofanya last week kima wewe faili lako linakuja. Mikorogo imekukomaza na huo ufupi sasa siku hizi umechujaa bora urudie kwenda zanzibar kuuza sio kwa kusawajika huko. Acha maneno ya kugombanisha na meno yako yaliyooza. File linakuja

    ReplyDelete